Amserlen athletwyr Cymru yn y Gemau Olympaidd

Mae 'na 30 o athletwyr o Gymru yn Team GB yn y Gemau Olympaidd a fydd yn dechrau yn Llundain ddiwedd yr wythnos.

Er mai nos Wener y mae'r seremoni agoriadol, yng Nghymru y mae'r Gemau a'r cystadlu dechrau a hynny brynhawn Mercher.

Yn Stadiwm y Mileniwm y bydd tîm merched GB yn wynebu Seland Newydd mewn gêm bêl droed.

Isod mae manylion pryd y bydd y Cymry yn cystadlu yn ogystal â phryd y mae Gemau yn Stadiwm y Mileniwm, Caerdydd.

Isod hefyd mae manylion darlledu'r campau.

DYDD MERCHER Gorffennaf 25

RHAGBRAWF

STADIWM MILENIWM

Pêl-droed Merched: Team GB v Seland Newydd, Grŵp E 4pm (BBC Un); Cameroon v Brazil, Grŵp E 6.45pm (BBC Tri)

DYDD IAU Gorffennaf 26

RHAGBRAWF

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Dynion: Brasil v Yr Aifft 7.45pm, Grŵp C (Botwm Coch y BBC)

JOE ALLEN, CRAIG BELLAMY, RYAN GIGGS, AARON RAMSEY & NEIL TAYLOR

Pêl-droed Dynion: Team GB v Senegal, Old Trafford, Grŵp A, 8pm (BBC Un)

DYDD GWENER Gorffennaf 27

Seremoni Agoriadol yn Y Stadiwm Olympaidd 7pm (BBC Un)

DYDD SADWRN Gorffennaf 28

RHAGBRAWF

CHRIS BARTLEY

Rhwyfo: Pwysau Ysgafn (4), Eton Dorney 11am (BBC Un)

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Merched: Seland Newydd v Brasil, Grŵp E 2.30pm (Botwm Coch y BBC); Team GB v Cameroon, Grŵp E 5.15pm (BBC Tri)

DYDD SUL Gorffennaf 29

ROWND DERFYNOL

NICOLE COOKE

Seiclo: Ras Ffordd, Y Mall 12pm (BBC Un)

RHAGBRAWF

ELENA ALLEN

Saethu: Saethu Colomenod Clai (Merched), Barics Y Magnelwyr Brenhinol 9am (Botwm Coch y BBC)

GEORGIA DAVIES

Nofio: 100m cefn, Y Ganolfan Campau Dŵr, 10am (BBC Un)

IEAUN LLOYD

Nofio: 200m rhydd, Y Ganolfan Campau Dŵr, 10.20am (BBC Un)

VICTORIA THORNLEY

Rhwyfo: Merched (8), Eton Dorney 11.50am

FRED EVANS

Bocsio: Pwysau welter 69kg, Canolfan Excel 3pm (Botwm Coch y BBC)

SARAH THOMAS

Hoci: Team GB v Japan, Arena Riverbank, Grŵp A, 7pm (Botwm Coch y BBC)

JOE ALLEN, CRAIG BELLAMY, RYAN GIGGS, AARON RAMSEY & NEIL TAYLOR

Pêl-droed Dynion: Team GB v UAE, Stadiwm Wembley, Grŵp A, 7.45pm (BBC Tri)

ROWND GYN-DERFYNOL

GEORGIA DAVIES

Nofio: 100m cefn, Y Ganolfan Campau Dŵr, 8.44pm (BBC Un)

DYDD LLUN Gorffennaf 30

RHAGBRAWF

TOM JAMES

Rhwyfo: Dynion (4), Eton Dorney 10.40am (BBC Un)

DYDD MAWRTH Gorffennaf 31

ROWND DERFYNOL

GARETH EVANS

Codi Pwysau: Dynion 69kg, Canolfan Excel 10am a 7pm (Botwm Coch y BBC)

IEAUN LLOYD

Nofio: Cyfnewid dull rhydd 4x200m, Y Ganolfan Campau Dŵr, 8.47pm (BBC Un)

ROWND GYN-DERFYNOL

CHRIS BARTLEY

Rhwyfo: Pwysau Ysgafn (4), Eton Dorney 12.40pm (BBC Tri)

JEMMA LOWE

Nofio: 200m pili pala, Y Ganolfan Campau Dŵr, 7:55pm (BBC Un)

AIL GYFLE

VICTORIA THORNLEY

Rhwyfo: Merched (8), Eton Dorney 10.50am (BBC Tri)

RHAGBRAWF

JEMMA LOWE

Nofio: 200m pili pala, Y Ganolfan Campau Dŵr 10.25am (BBC Tri)

IEAUN LLOYD

Nofio: Cyfnewid dull rhydd 4x200m, Y Ganolfan Campau Dŵr, 11.17am (BBC Tri)

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Merched: Japan v De Affrica, Grŵp F 2.30pm (Botwm Coch y BBC)

SARAH THOMAS

Hoci: Team GB v Corea, Arena Riverbank, Grŵp A 4pm (BBC Tri)

DYDD MERCHER Awst 1

ROWND DERFYNOL

NATASHA PERDUE

Codi Pwyau: Merched 69kg, Canolfan Excel 12:30pm a 3:30pm (BBC Botwm Coch)

JEMMA LOWE

Nofio: 200m pili pala, Y Ganolfan Campau Dŵr 8:09pm (BBC Un)

RHAGBRAWF

MARCO LOUGHRAN

Nofio: 200m cefn, Y Ganolfan Dŵr, 10:20am (BBC Tri)

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Dynion: Mexico v Y Swistir, Grŵp B 5pm (BBC Botwm Coch);

JOE ALLEN, CRAIG BELLAMY, RYAN GIGGS, AARON RAMSEY & NEIL TAYLOR

Pêl-droed Dynion: Team GB v Uruguay, Grŵp A 7.45pm (BBC Tri)

DYDD IAU Awst 2

ROWND DERFYNOL

CHRIS BARTLEY

Rhwyfo: Pwysau Ysgafn (4), Eton Dorney 10am (BBC Un)

VICTORIA THORNLEY

Rhwyfo: Merched (8), Eton Dorney 12:30pm (BBC Un)

MARCO LOUGHRAN

Nofio: 200m cefn, Y Ganolfan Campai Dŵr 7:46pm (BBC Un)

ROWND GYN-DERFYNOL

TOM JAMES

Rhwyfo: Dynion (4), Eton Dorney 10:10am (BBC Un)

RHAGBRAWF

GERAINT THOMAS

Seiclo: Ras ymlid tîm, Velodrome 4:42pm (BBC Un)

SARAH THOMAS

Hoci: Team GB v Gwlad Belg, Arena Riverbank, Grŵp A 7pm (BBC Tri)

DYDD GWENER Awst 3

ROWND GYN-DERFYNOL

GERAINT THOMAS

Seiclo: Ras ymlid tîm, Velodrome 4:18pm (BBC Un)

ROWND YR WYTH OLAF

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Merched: Ail yn Grŵp E v Ail yn Grŵp F 5pm (BBC Tri)

ROWND YR 16 OLAF

ANDREW SELBY

Bocsio: Pwysau plu 52kg, Canolfan Excel 1:30pm a 8:30pm (BBC Botwm Coch)

FRED EVANS

Bocsio: Pwysau welter 69kg, Canolfan Excel 3.15pm (BBC Botwm Coch)

RHAGBRAWF

DAVID DAVIES

Nofio: 1500m dull rhydd, Y Ganolfan Campau Dŵr, 10:23am (BBC Tri)

DAI GREENE

Athletau: 400m dros y clwydi, Y Stadiwm Olympaidd 11:15am (BBC Tri)

RHYS WILLIAMS

Athletau: 400m dros y clwydi, Y Stadiwm Olympaidd 11:15am (BBC Tri)

HANNAH MILLS

Hwylio: Merched 470, Weymouth 12:00pm (BBC Tri)

ROWND DERFYNOL

GERAINT THOMAS

Seiclo: Ras ymlid tîm, Velodrome 5:59pm (BBC Un)

DYDD SADWRN Awst 4

ROWND DERFYNOL

HELEN JENKINS

Triathlon: Ras y Merched, Hyde Park 9am (BBC Un)

TOM JAMES

Rhwyfo: Dynion (4), Eton Dorney 10:30am (BBC Un)

DAVID DAVIES

Nofio: 1500m dull rhydd, Y Ganolfan Campau Dŵr, 7:36pm (BBC Tri)

ROWND GYN-DERFYNOL

DAI GREENE

Athletau: 400m dros y clwydi, Y Stadiwm Olympaidd, 7pm (BBC Un)

RHYS WILLIAMS

Athletau: 400m dros y clwydi, Y Stadiwm Olympaidd, 7pm (BBC Un)

ROWND YR WYTH OLAF

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Dynion: Enillydd Grŵp A v Ail Grŵp C 7.30pm (BBC Tri)

RHAGBRAWF

HANNAH MILLS

Hwylio: Merched 470, Weymouth 12pm (BBC Botwm Coch)

SARAH THOMAS

Hoci: Team GB v China, Arena Riverbank, 4pm (BBC Tri)

DYDD SUL Awst 5

RHAGBRAWF

HANNAH MILLS

Hwylio: Merched 470, Weymouth 12pm (BBC Botwm Coch)

DYDD LLUN Awst 6

ROWND DERFYNOL

DAI GREENE

Athletau: 400m dros y clwydi, Y Stadiwm Olympaidd, 8:45pm (BBC Un)

RHYS WILLIAMS

Athletau: 400m dros y clwydi, Y Stadiwm Olympaidd, 8:45pm (BBC Un)

RHAGBRAWF

BRETT MORSE

Athletau: Disc, Y Stadiwm Olympaidd 10am (BBC Un)

GARETH WARBURTON

Athletau: 800m, Y Stadiwm Olympaidd, 10:50am (BBC Un)

SARAH THOMAS:

Hoci: Team GB v Yr Iseldrioedd, Arena Riverbank, Grŵp A 7pm (BBC Tri)

DYDD MAWRTH Awst 7

ROWND DERFYNOL

BRETT MORSE

Athletau: Disc, Y Stadiwm Olympaidd, 7:45pm (BBC Un)

ROWND GYN-DERFYNOL

GARETH WARBURTON

Athletau: 800m, Y Stadiwm Olympaidd, 7:55pm (BBC Un)

JOE ALLEN, CRAIG BELLAMY, RYAN GIGGS, AARON RAMSEY & NEIL TAYLOR

Pêl-droed Dynion: Stadiwm Wembley 5pm a Old Trafford 7:45pm

ROWND GO-GYN DERFYNOL

ANDREW SELBY

Bocsio: Pwysau plu 52kg, Canolfan Excel 8:30pm (BBC Botwm Coch)

FRED EVANS

Bocsio: Pwysau Welter 69kg, Canolfan Excel 9:30pm (BBC Botwm Coch)

RHAGBRAWF

CHRISTIAN MALCOLM

Athletau: 200m, Y Stadiwm Olympiadd, 11:50am (BBC Tri)

HANNAH MILLS

Hwylio: Merched 470, Weymouth 12pm (BBC Botwm Coch)

DYDD MERCHER Awst 8

ROWND GYN-DERFYNOL

CHRISTIAN MALCOLM

Athletau: 200m, Y Stadiwm Olympaidd, 8:10pm (BBC Un)

RHAGBRAWF

HANNAH MILLS

Hwylio: Merched 470, Weymouth 12pm (BBC Botwm Coch)

DYDD IAU Awst 9

ROWND DERFYNOL

GARETH WARBURTON

Athletau: 800m, Y Stadiwm Olympaidd, 8pm (BBC Un)

CHRISTIAN MALCOLM

Athletau: 200m, Y Stadiwm Olympaidd, 8:55pm (BBC Un)

JADE JONES

Taekwondo: O dan 57kg, Canolfan Excel 10.15pm (BBC Dau)

ROWND GYN-DERFYNOL

JADE JONES

Taekwondo: O dan 57kg, Canolfan 5pm (BBC Botwm Coch)

ROWND GO-GYN-DERFYNOL

JADE JONES

Taekwondo: O dan 57kg, Canolfan Excel 5pm (BBC Botwm Coch)

RHAGBRAWF

JADE JONES

Taekwondo: O dan 57kg, Canolfan Excel 9am (BBC Botwm Coch)

DAI GREENE

Athletau: 4x400m cyfnewid, Y Stadiwm Olympaidd, 11:35am (BBC Tri)

RHYS WILLIAMS

Athletau: 4x400m cyfnewid, Y Stadiwm Olympaidd, 11:35am (BBC Tri)

FRANKIE JONES

Gymnasteg Rythmig: Unigol, Arena Wembley 12pm (BBC Botwm Coch)

FRANKIE JONES

Gymnasteg Rythmig: Grŵp, Arena Wembley 2:50pm (BBC Botwm Coch)

DYDD GWENER Awst 10

ROWND DERFYNOL

HANNAH MILLS

Hwylio: Merched 470, Weymouth 1pm (BBC Tri)

DAI GREENE

Athletau: 4x400m cyfnewid, Y Stadiwm Olympaidd, 9:20pm (BBC Tri)

RHYS WILLIAMS

Athletau: 4x400m cyfnewid, Y Stadiwm Olympaidd, 9.20pm (BBC Tri)

ROWND GYN-DERFYNOL

ANDREW SELBY

Bocsio: Pwysau Plu 52kg, Canolfan Excel 8:30pm (BBC Un)

FRED EVANS

Bocsio: Pwysau Welter 69kg, Canolfan Excel 9:30pm (BBC Un)

STADIWM MILIENWIM

Pêl-droed Dynion: Gêm Medal Efydd, 7:45pm (BBC Tri)

RHAGBRAWF

FRANKIE JONES

Gymnasteg Rythmig: Unigol, Arena Wembley 12pm (BBC Botwm Coch)

FRANKIE JONES

Gymnasteg Rythmig: Grŵp, Arena Wembley, 2:50pm (BBC Botwm Coch)

DYDD SADWRN Awst 11

ROWND DERFYNOL

FRANKIE JONES

Gymnasteg Rythmig: Unigol, Arena Wembley 1:30pm (BBC Botwm Coch)

JOE ALLEN, CRAIG BELLAMY, RYAN GIGGS, AARON RAMSEY & NEIL TAYLOR

Pêl-droed Dynion: Stadiwm Wembley 3pm (BBC Un)

DYDD SUL Awst 12

ROWND DERFYNOL

FRANKIE JONES

Gymnasteg Rythmig: Grŵp, Arena Wembley 1:30pm (BBC Botwm Coch)

ANDREW SELBY

Bocsio: Pwysau Plu 52kg, Canolfan Excel 1:30pm (BBC Un)

FRED EVANS

Bocsio: Pwysau Welter 69kg, Canolfan Excel 2:15pm(BBC Un)

Y SEREMONI GLOI, Y Stadiwm Olympaidd (BBC Un)

Hefyd ar y BBC