Mvumbuzi wa Ghana azindua magari yake ya kifahari

Gari la Katanka lilivumbuliwa na Kwadwo Sarfo Haki miliki ya picha Myjoyonline.com
Image caption Gari la Katanka lilivumbuliwa na Kwadwo Sarfo

Mvumbuzi mmoja wa Ghana ameonyesha kile anachotaja kuwa uvumbuzi wake wa hivi karibuni unaoshirikisha magari katika maonyesho ya Kiteknolojia katika mji mkuu wa Accra.

Kwadwo Sarfo ,mwanzilishi wa taasisi ya kiteknolojia ya Katanka na mbaye pia ni kiongozi wa dini alionyesha gari alilotengeza aina ya V8, pikipiki za magurudumu matatu, mashine za roboti za kuchomelea vyuma miongoni mwa vinginevyo.

Haki miliki ya picha Myjoyonline.com
Image caption Kwadwo Sarfo ,mwanzilishi wa taasisi ya kiteknolojia ya Katanka na rais wa Ghana kulia Nana Akofu Ado

Rais Nana Akofu-Addo, ambaye alihudhuria maonyesho hayo amesema serikali yake itaangazia kuhusu elimu ya sayansi na teknolojia ili kuimarisha maendeleo ya serikali kulingana na chombo cha habari cha Joy News.

Haki miliki ya picha Myjoyonline.com
Image caption Magari ya kantanka

Bw Sarfo ambaye ni babake mbunge mmoja amesema kuwa uvumbuzi wake unaonyesha uwezo mkubwa wa mtu mweusi katika sekta ya teknolojia na uvumbuzi.

Alitengeza gari lake la kwanza mwaka 1998 na tangu wakati huo chapa yake ya Kantanka imetoa magari kadhaa ikiwemo magari yenye magurudumu manne na SUV.

Haki miliki ya picha Myjoyonline.com
Image caption Gari la magurudumu matatu lililotengezwa