Chama cha wafanyikazi chamtaka Zuma kujiuzulu

Wafanyikazi wa COSATU Afrika Kusini wamtaka Zuma Kujiuzulu
Image caption Wafanyikazi wa COSATU Afrika Kusini wamtaka Zuma Kujiuzulu

Chama kikubwa cha wafanyikazi nchini Afrika Kusini, Cosatu kimeunga mkono kauli ya wale wanaomtaka rais Jacob Zuma kujiuzulu.

Japo Cosatu kinajulikana kuunga mkono chama tawala ANC, kimemshutumu rais Zuma kwa kile wanachokitaja kuwa na uhusiano wa karibu mno na familia moja ya jamii ya Wahindi huko Afrika Kusini, waitwao Gupta, wanaodaiwa kuwa na ushawishi mkubwa katika serikali ya Zuma.

Bw. Zuma na falimia hiyo ya Guptas, wamekana kufanya kosa lolote.

Wiki iliyopita chama chengine mshirika wa ANC The South African communist party pia kilimtaka Bw. Zuma kung'atuka mamlakani kutokana na kashfa tele zinazozidi kumuandama, madai ya makosa ya ufisadi.

Sarafu ya Rand imekuwa ukiyumba yumba kutokana na malumbano hayo ya kisiasa nchini Afrika Kusini hasa tangu kufutwa kazi kwa aliyekuwa waziri wa fedha nchini humo Pravin Gordhan.

Haki miliki ya picha AFP
Image caption Pravin Gordhan akihutubia umma

Rais Jacob Zuma amedhoofishwa kisiasa zaidi ya ilivyokuwa awali.

Wito wa Cosatu wa kumtaka kujiuzulu ni pigo kubwa kwa kiongozi huyo wa taifa.

Chama chicho cha wafanyikazi kimekuwa kikimuunga mkono dhidi ya wito wa kumtaka kung'atuka mamlakani.

Macho yote sasa yanaelekezwa katika kamati ya kazi ya chama cha ANC ambacho kinafanya mkutano.

Hatahivyo licha ya uamuzi wowote utakaoafikiwa katika mkutano huo unaondelea, mgawanyiko mkali uliopo katika chama hicho utazidi kati ya wale wanaomuunga mkono Zuma na wapinzani wake.

Bwana Zuma anatarajiwa kuondoka mamlakani mwaka 2019 mwisho wa muhula wake wa pili kama rais wa taifa hilo.

Wiki iliopita,naibu wa rais Cyril Ramaphosa alipinga kufutwa kazi kwa bwana Gordhan

Maelezo zaidi kuhusu taarifa hii