Fifa tayari kuchukua hatua

Makamu mwenyeki wa shirikisho la soka duniani,FIFA Bw.Jim Boyce amesema kua ikiwa itathibitishwa kua mchezaji Carlos Tevez alikataa kushiriki mechi dhidi ya Bayern Munich kama alivyotakiwa na kocha wake, basi anaweza kuwekewa kikwazo asishiriki mchezo huo kote duniani.

Image caption Tevez na bintiye

Boyce ambaye hapo zamani alikua Rais wa chama cha mpira cha Ireland, amesema kua tukio hilo halipendezi. Aliongezea kusema kua, 'nadhani Fifa iwe na uwezo wa kumuadhibu mchezaji asishiriki kwa njia yoyote ile mchezo wa soka.

Wakati huo huo, klabu ya Manchester city imemsimamisha mchezaji huyo kwa kipindi cha wiki mbili.

Haki miliki ya picha Reuters
Image caption Kocha Roberto Mancini

Katika kipindi hicho cha majuma mawili, mawakili wa klabu hiyo wanachunguza vipengele vya kumfungulia mashtaka endapo mkataba wake utasimamishwa.

Lililo bayana hata hivyo ni kwamba endapo itathibitishwa kwamba mchezaji huyo alikataa kucheza licha ya mwenyewe kukana madai hayo, atakua amekiuka mkataba na hivyo klabu ya Manchester City inaweza kuchana mapatano ya mshahara mkubwa wa pauni lakini mbili kwa kila wiki.

Adhabu ya chini ambayo inaweza kumfika Tevez ni kutozwa faini ya mshahara wa wiki mbili, kama ilivyokubaliwa chini ya makubaliano ya chama cha wacheza mpira wa kulipwa.

Tatizo jingine linalojitokeza ni kwamba kuurarua mkataba wa Tevez ili kupunguza gharama za mshahara mkubwa, miongoni mwa mishahara mikubwa inayolipwa wacheza soka, wakiwepo watatu duniani wanaolipwa mishahara mikubwa' huenda kukamaanisha kupoteza hadi pauni milioni 40 kwa kumfuta kazi mchezaji huyo.

Kuhusu uwezekano wa Fifa kumchukulia hatua, Makamu wa Rais wa shirikisho hilo, Jim Boyce amesema ikiwa mchezaji huyo amefanya kama ilivyodaiwa, na kama klabu yake itamuachisha kazi na ifahamishe Fifa, basi hatua zitachukuliwa kuona kwamba anawekewa kikwazo asishiriki wala kujihusisha na masuala ya soka kote duniani.