Vitisho vya serikali kwa walimu Kenya

Imebadilishwa: 21 Septemba, 2012 - Saa 08:55 GMT

Mgomo wa walimu nchini Kenya

Serikali ya Kenya imetishia kuwafuta kazi walimu ambao wamekuwa wakigoma kwa wiki tatu sasa na kuwaajiri walimu wapya waliofuzu pamoja na walimu waliostaafu ikiwa hawatarejea kazini hii leo.

Makataa hii inakuja baada ya vyama vya walimu kukataa pendekezo la nyongeza ya mishahara ambayo wangelipwa kwa awamu tatu.

Walimu hao wanataka nyongeza ya aslimia miatatu ya mishahara, pesa ambazo serikali inasema haiwezi kumudu kwa sasa kwa sababu ya hali mbaya ya kiuchumi.

Mgomo wa walimu umesababisha kufungwa kwa shule za umma kwa zaidi ya wiki tatu sasa wakati wanafunzi wakijiandaa kwa mitihani ya kitaifa.

Huenda serikali ikalazimika kuakhirisha mitihani hiyo ya kidato cha nne na darasa la nane inayotarajiwa kuanza katika muda wa wiki chache zijazo.

Madaktari wa hospitali za umma pia wanafanya mgomo wa kitaifa huku hospitali hizo zikiwahudumia tu wagonjwa walio katika hali ya dharura.

Taarifa zinazohusiana

BBC © 2014 Ilani: BBC haihusiki na yaliyoandikwa na tovuti za nje ya BBC.

Ukurasa huu unaonekana vyema kwa kivinjari cha kisasa kikiwa na laha mtindo (CSS).Wakati unaweza kuona yaliyomo katika ukurasa huu kwa kivinjari ulichonacho, hautaweza kufaidi kuona kila kitu vizuri. Tafadhali zingatia uwezekano wa kuboresha progaramu ya kivinjari au kuwezesha laha mtindo (CSS) endapo unaweza kufanya hivyo.