Mandela arejea nyumbani kutoka hospitalini

Mandela akitoka hospitali

Aliyekuwa Rais wa Afrika Kusini Nlson Mandela amemaliza siku moja nyumbani kwake Johansberg baadha ya kuondoka hospitalini alikokuwa amelazwa kwa zaidi za miezi mitatu akipokea matibabu kwa maambukizi ya mapafu anayougua.

Nelson Mandela kwa sasa anendelea kupata nafuu nyumbani. Serikali ya Afrika Kusini imesema atakuwa akipata huduma sawa za zile alizokuwa akipewa hospitalini jijini Pretoria.

Maafisa wa serikali wameongezea kuwa nyumba yake imekarabatiwa kuwezesha madakatari kumtibu akiwa humo. Madakatri wataalam ambao wamekuwa wakimshughulikia wataendela kumtibu nyumbani mwake, lakini ikiwa hali yake ya afya itahitaji huduma za hospitali basi atarejeshwa humo bila kuchelewa.

Inasemekana kurudi nyumbani kwa Mandela kumetia matumaini kwa familia yake pamoja na taifa la Afrika Kusini. Hata hivyo Mzee Mandela bado anaonekana mwenye afya dhaifu.

Serikali ya Afrika Kusini ilisema hapo jana kuwa Mandela, alitolewa hospitali ambako amekuwa akitibiwa mapafu tangu mwezi Juni.

Taarifa katika tovuti ya rais wa Afrika Kusini ilieleza kuwa Bwana Mandela bado ni mahtuti na hali yake wakati mwengine inabadilika.

Lakini madaktari wake wanaamini akiwa nyumbani kwake mjini Johannesburg atapata matibabu sawa na yale ya hospitali.

Serikali imesema inamtakia mema wakati akiendelea na matibabu.