Gumzo:Michelle hakujitanda kichwa Saudia

Image caption Michelle Obama wakati wa Ziara ya Rais Obama Saudi Arabia

Mkewe Rais wa Marekani Barack Obama, Michelle Obama alipowasili nchini Saudi Arabia na mumewe bila ya kujitanda kichwa chake kwa kitambaa, wengi walitarajia kwamba mitandao ya kijamii nchini humo ingewaka moto kwa mingon'ono.

Lakini mambo yalikuwa tofauti maana kimya kilikuwa kikuu.

Ingawa vyombo kadhaa vya habari Ulaya, viliripoti kuhusu utata mkubwa kutokea kwenye mitandao ya kijamii, alama ya njia ya reli kwenye mtandao wa Twitter kwa lugha ya kiarabu...ikimaanisha ....''Michelle Obama bila mtandio''...ujumbe huo ilisambazwa kwenye mtandao huo zaidi ya mara 2,5000.

Hii sio idadi kubwa ya watu waliousambaza ujumbe huo lakini pia sio ndogo sana katika nchi yenye watumiaji wengi wa Twitter.

Pia inaarifiwa ujumbe huo ulizidiwa nguvu na ujumbe mwingine uliotumbwa kwenye Twitter dhidi ya ziara ya Rais Obama nkatika ufalme huo.

''Mfalme Salman amwacha Obama na kwenda kuomba,'' huu ndio ulikuwa ujumbe mwingine uliosambazwa sana kwenye Twitter kuhusu ziara ya Obama nchini humo.

Ujumbe huo: "Mfalme Salman amwacha Obama na kwenda kuomba,'' uliwavutia zaidi ya watu 170,000.

Haki miliki ya picha BBC World Service
Image caption Kuna baadhi ya viongozi waliowahi kwnda Saudia bila ya kufunika vichwa vyao

Wananchi katika ufalma huo walisambaza ujumbe huo kama njia yao ya kuonyesha wlaivyofurahishwa na mfalme mpya, Salman kumwacha Obama na kwenda kusali,kama ilivyoonekana kwenye video iliyowekwa kwenye Youtube.

''Huyu ndiye mwanamume aliyemwacha kiongozi wa nchi muhimu zaidi duniani akimsubiri wakati akienda kusali'', aliandika mtu mmoja kwenye mtandao wa Twitter.

Kitengo cha BBC cha Monitoring, ambacho kilikuwa kinafuatilia gumzo kwenye mitandao ya kijamii kuhusu ziara ya Obama nchini Saudia kilisema wengi walikuwa wanafanya tu utani kuhusu ufalme wa Ufalme wa Saudia ambao una sheria kali kuhusu mambo mengi tu.

Baadhi walikuwa wanatumiana picha ya Michelle akiwa amevalia kitambaa kichwani wakati wa ziara yake nchini Malaysia mwaka 2010 wakati wengine wakitoa wito kwa ufalme huo kuwaoa haki zaidi watu wake.

Ni watu wachache sana walionyesha kukerwa na hatua ya Michelle kutovalia kitambaa kichwani kama heshima tu kwa ufalme huo huku wengi kwenye Twitter wakikosoa ufalme huo kwa kile wanachosema ni kuwanyima uhuru wananchi.