Bawabu wa papa mahakamani kwa wizi

Imebadilishwa: 2 Oktoba, 2012 - Saa 15:21 GMT

Aliyekuwa bawabu wa Papa Benedict amerejea mahakamani katika kile kinachotarajiwa kuwa siku muhimu kabisa ya kesi yake mjini Vatican kwa mashtaka ya wizi wa nyaraka muhimu za siri kutoka ofisi ya Papa.

Nyaraka hizo zimefichua tuhuma za rushwa na mgogoro wa madaraka katika ngazi ya juu ya Kanisa Katoliki.

Bawabu huyo Paolo Gabriele, anatarajiwa kutoa ushahidi hii leo ikiwa ni siku ya pili ya kesi hiyo.

Makao makuu ya kanisa hilo Vatican wanasema kuwa Gabriele tayari amekiri mashtaka akisema kuwa alitaka tu kuweka hadharani uovu na rushwa ndani ya kanisa hilo.

Bwana Gabriele anakabiliwa na adhabu ya kifungo cha miaka minne jela iwapo atapatikana na hatia.

Taarifa zinazohusiana

BBC © 2014 Ilani: BBC haihusiki na yaliyoandikwa na tovuti za nje ya BBC.

Ukurasa huu unaonekana vyema kwa kivinjari cha kisasa kikiwa na laha mtindo (CSS).Wakati unaweza kuona yaliyomo katika ukurasa huu kwa kivinjari ulichonacho, hautaweza kufaidi kuona kila kitu vizuri. Tafadhali zingatia uwezekano wa kuboresha progaramu ya kivinjari au kuwezesha laha mtindo (CSS) endapo unaweza kufanya hivyo.