மம்தா-மத்திய அரசு மோதல் முற்றுகிறது

மம்தா பேனர்ஜி படத்தின் காப்புரிமை PIB
Image caption மம்தா பேனர்ஜி

இந்திய ரயில்வே பட்ஜெட்டில் பயணிகள் போக்குவரத்துக் கட்டணம் சிறிது உயர்த்தப்பட்டுள்ளதற்கு கடுமையாக ஆட்சேபம் தெரிவித்துள்ள திரிணமூல் காங்கிரஸ் கட்சியின் தலைவரும் மேற்கு வங்க முதல்வருமான மம்தா பானர்ஜி, இந்த விலை உயர்வைத் திரும்பப் பெற வேண்டும் என்றும் கட்டண உயர்வை அறிவித்த தனது கட்சியைச் சேர்ந்த ரயில்வே அமைச்சர் தினேஷ் திரிவேதியை பதவியில் இருந்து நீக்க வேண்டும் என்றும் மத்திய அரசிடம் கோரியுள்ளார்.

தினேஷ் திரிவேதிக்குப் பதிலாக தனது கட்சியைச் சேர்ந்த முகுல் ராய் அவர்களை நியமிக்க வேண்டும் என்றும் மம்தா பேனர்ஜி கூறியுள்ளார். இந்நிலையில் மத்திய நிதி அமைச்சர் பிரணாப் முகர்ஜி மம்தா பேனர்ஜியை சமாதானப்படுத்தும் முயற்சியில் இறங்கியுள்ளதாக செய்திகள் தெரிவிக்கின்றன.

திரணமூல் காங்கிரஸ் கட்சி வெளியேறினால் அதற்கு பதிலாக உத்திரப் பிரதேசத்தில் சமீபத்தில் நடைபெற்ற தேர்தல்களில் பெரும் வெற்றி பெற்றுள்ள சமாஜ்வாதிக் கட்சியை மத்திய அரசுக்குள் கொண்டு வரவும் முயற்சிகள் நடப்பதாக ஊடகச் செய்திகள் தெரிவிக்கின்றன.

தான் ராஜினாமா செய்யவில்லை என்றும் தன்னை ராஜினாமா செய்யுமாறு பிரதமரோ தனது கட்சித் தலைவர் மம்தா பேனர்ஜியோ கோரவில்லை என்றும் ரயில்வே அமைச்சர் தினேஷ் திரிவேதி கூறியுள்ளார். அதே நேரம் நாட்டில் தற்போது ரயில்வே அமைச்சர் யார் என்று எதிர்கட்சிகள் நாடாளுமன்றத்தில் கேள்வி எழுப்பியுள்ளன.

நாடாளுமன்றம் முக்கிமான பட்ஜெட் அமர்வில் இருக்கும் போது முக்கிய அமைச்சரை மாற்ற வேண்டும் என்று வரும் அழுத்தங்கள் அரசாங்கத்தின் மீதான மதிப்பை மேலும் குலைப்பதாக இருப்பதாக கூறுகிறார் பிடிஐ செய்தி நிறுவனத்தின் நிர்வாக ஆசிரியர் வி எஸ் சந்திரசேகர்.

அவரது செவ்வியை நேயர்கள் இங்கே கேட்கலாம்.

ஒலிபரப்பு மென்பொருள் உங்கள் கணினியில் இல்லை