महाराष्ट्रातील खासदार यादी 2019 - लोकसभा महाराष्ट्र खासदार

निवडणूक, EVM Image copyright AFP
प्रतिमा मथळा EVM मशीन्स

2019 लोकसभा निवडणुकीमध्ये देशात भाजपचे सर्वाधिक उमेदवार निवडून आले आहेत. महाराष्ट्रात भारतीय जनता पक्ष आणि शिवसेनेची युती झाली होती.

युतीचे एकूण 41 खासदार निवडून आले. एमआयएमचा एक, राष्ट्रवादीचे 4, युवा स्वाभिमानी पक्षाचा एक आणि काँग्रेसचा एक उमेदवार निवडून आला आहे. राज्यातल्या सर्व खासदारांची यादी या ठिकाणी देत आहोत.

लोकसभा मतदारसंघ शिवसेना-भाजप उमेदवार काँग्रेस-राष्ट्रवादी उमेदवार बहुजन वंचित आघाडी/इतर विजयी उमेदवार
वर्धा रामदास तडस (भाजप) चारुलता टोकस (काँग्रेस) धनराज वंजारी रामदास तडस (भाजप)
रामटेक कृपाल तुमाणे (शिवसेना) किशोर गजभिये (काँग्रेस) किरण रोडगे-पाटणकर कृपाल तुमाणे (शिवसेना)
नागपूर नितीन गडकरी (भाजप) नाना पटोले (काँग्रेस) नितीन गडकरी (भाजप)
भंडारा-गोंदिया सुनील मेंढे (भाजप) नाना पंचबुद्धे (राष्ट्रवादी) एन. के. नान्हे सुनील मेंढे (भाजप)
गडचिरोली-चिमूर अशोक नेते (भाजप) नामदेव उसेंडी (काँग्रेस) डॉ. रमेश गजबे अशोक नेते (भाजप)
चंद्रपूर हंसराज अहिर (भाजप) सुरेश धानोरकर (काँग्रेस) राजेंद्र महाडोळे सुरेश धानोरकर (काँग्रेस)
यवतमाळ-वाशिम भावना गवळी (शिवसेना) माणिकराव ठाकरे (काँग्रेस) प्रवीण पवार भावना गवळी (शिवसेना)
बुलडाणा प्रतापराव जाधव (शिवसेना) राजेंद्र शिंगणे (राष्ट्रवादी) बळीराम सिरस्कार प्रतापराव जाधव (शिवसेना)
अकोला संजय धोत्रे (भाजप) हिदायत पटेल (काँग्रेस) प्रकाश आंबेडकर संजय धोत्रे (भाजप)
अमरावती आनंदराव अडसूळ (शिवसेना) नवनीत राणा गुणवंत देवपारे नवनीत राणा (यु. स्वा. प.)
हिंगोली हेमंत पाटील (शिवसेना) सुभाष वानखेडे (काँग्रेस) मोहन राठोड हेमंत पाटील (शिवसेना)
नांदेड प्रताप पाटील चिखलीकर (भाजप) अशोक चव्हाण (काँग्रेस) यशपाल भिंगे प्रताप पाटील चिखलीकर (भाजप)
परभणी संजय जाधव (शिवसेना) राजेश विटेकर (राष्ट्रवादी) आलमगीर खान अखिल मोहम्मद खान संजय जाधव (शिवसेना)
बीड प्रीतम मुंडे (भाजप) बजरंग सोनवणे (राष्ट्रवादी) विष्णू जाधव प्रीतम मुंडे (भाजप)
उस्मानाबाद ओमराजे निंबाळकर (शिवसेना) राणा जगजित सिंह पाटील (राष्ट्रवादी) अर्जुन सलगर ओमराजे निंबाळकर (शिवसेना)
लातूर सुधाकर श्रंगारे (भाजप) मच्छिंद्र कामत (काँग्रेस) राम गारकर सुधाकर श्रंगारे (भाजप)
सोलापूर डॉ. जयसिद्धेश्वर स्वामी (भाजप) सुशीलकुमार शिंदे (काँग्रेस) प्रकाश आंबेडकर डॉ. जयसिद्धेश्वर स्वामी (भाजप)
जळगाव उन्मेष पाटील (भाजप) गुलाबराव देवकर (राष्ट्रवादी) अंजली बावीस्कर उन्मेष पाटील (भाजप)
रावेर रक्षा खडसे (भाजप) उल्हास पाटील (काँग्रेस) नितीन कांडेलकर रक्षा खडसे (भाजप)
जालना रावसाहेब दानवे (भाजप) विलास औताडे (काँग्रेस) शरदचंद्र वानखेडे रावसाहेब दानवे (भाजप)
औरंगाबाद चंद्रकांत खैरे (शिवसेना) सुभाष झांबड (काँग्रेस) इम्तियाज जलील इम्तियाज जलील
रायगड अनंत गीते (शिवसेना) सुनील तटकरे (राष्ट्रवादी) सुमन कोळी सुनील तटकरे (राष्ट्रवादी)
पुणे गिरीश बापट (भाजप) मोहन जोशी (काँग्रेस) अनिल जाधव गिरीश बापट (भाजप)
बारामती कांचन कुल (भाजप) सुप्रिया सुळे (राष्ट्रवादी) नवनाथ पडळकर सुप्रिया सुळे (राष्ट्रवादी)
अहमदनगर डॉ. सुजय विखे (भाजप) संग्राम जगताप (राष्ट्रवादी) डॉ. सुजय विखे (भाजप)
माढा रणजितसिंह नाईक-निंबाळकर (भाजप) संजय शिंदे (राष्ट्रवादी) विजय मोरे रणजितसिंह नाईक-निंबाळकर (भाजप)
सांगली संजयकाका पाटील (भाजप) विशाल पाटील (स्वाभिमानी) गोपीचंद पडळकर संजयकाका पाटील (भाजप)
सातारा नरेंद्र पाटील (शिवसेना) उदयनराजे भोसले (राष्ट्रवादी) सहदेव एवळे उदयनराजे भोसले (राष्ट्रवादी)
रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग विनायक राऊत (शिवसेना) नवीनचंद्र बांदिवडेकर (काँग्रेस) मारुती जोशी विनायक राऊत (शिवसेना)
कोल्हापूर संजय मंडलिक (शिवसेना) धनंजय महाडिक (राष्ट्रवादी) अरुणा माळी संजय मंडलिक (शिवसेना)
हातकणंगले धैर्यशील माने (शिवसेना) राजू शेट्टी (स्वाभिमानी शेतकरी संघटना) अस्लम बादशहाजी सय्यद धैर्यशील माने (शिवसेना)
नंदुरबार हिना गावित (भाजप) के. सी. पाडवी (काँग्रेस) हिना गावित (भाजप)
धुळे डॉ. सुभाष भामरे (भाजप) कुणाल पाटील (काँग्रेस) दाजमल गजमल मोरे डॉ. सुभाष भामरे (भाजप)
दिंडोरी भारती पवार (भाजप) धनराज महाले (काँग्रेस) बापू केळू बर्डे भारती पवार (भाजप)
नाशिक हेमंत गोडसे (शिवसेना) समीर भुजबळ(राष्ट्रवादी) पवन पवार हेमंत गोडसे (शिवसेना)
पालघर राजेंद्र गावित (शिवसेना) बळीराम जाधव (बविआ) सुरेश पडवी राजेंद्र गावित (शिवसेना)
भिवंडी कपिल पाटील (भाजप) सुरेश टावरे (काँग्रेस) ए. डी. सावंत कपिल पाटील (भाजप)
कल्याण श्रीकांत शिंदे (शिवसेना) बाबाजी पाटील (राष्ट्रवादी) श्रीकांत शिंदे (शिवसेना)
ठाणे राजन विचारे (शिवसेना) आनंद परांजपे (राष्ट्रवादी) मल्लिकार्जुन पुजारी राजन विचारे (शिवसेना)
मुंबई उत्तर गोपाळ शेट्टी (भाजप) उर्मिला मातोंडकर (काँग्रेस) गोपाळ शेट्टी (भाजप)
मुंबई वायव्य गजानन कीर्तीकर (शिवसेना) संजय निरूपम (काँग्रेस) गजानन कीर्तीकर (शिवसेना)
मुंबई ईशान्य मनोज कोटक (भाजप) संजय दिना पाटील (राष्ट्रवादी) मनोज कोटक (भाजप)
मुंबई उत्तर-मध्य पूनम महाजन (भाजप) प्रिया दत्त (काँग्रेस) पूनम महाजन (भाजप)
मुंबई दक्षिण-मध्य राहुल शेवाळे (शिवसेना) एकनाथ गायकवाड (काँग्रेस) संजय भोसले राहुल शेवाळे (शिवसेना)
मुंबई दक्षिण अरविंद सावंत (शिवसेना) मिलिंद देवरा (काँग्रेस) अनिल कुमार अरविंद सावंत (शिवसेना)
मावळ श्रीरंग बारणे (शिवसेना) पार्थ पवार (राष्ट्रवादी) राजाराम पाटील श्रीरंग बारणे (शिवसेना)
शिरूर शिवाजीराव आढळराव (शिवसेना) डॉ. अमोल कोल्हे (राष्ट्रवादी) डॉ. अमोल कोल्हे (राष्ट्रवादी)
शिर्डी सदाशिव लोखंडे (शिवसेना) भाऊसाहेब कांबळे (काँग्रेस) सदाशिव लोखंडे (शिवसेना)

हेही वाचलंत का?

(बीबीसी मराठीचे सर्व अपडेट्स मिळवण्यासाठी तुम्ही आम्हाला फेसबुक, इन्स्टाग्राम, यूट्यूब, ट्विटर वर फॉलो करू शकता.)