महाराष्ट्र आमदारांची यादी - महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणुकीत कोण जिंकलं? कोण हरलं?

मतदान यंत्र Image copyright Getty Images

महाराष्ट्र विधानसभेच्या निकालांनी पुन्हा एकदा शिवसेना-भाजप युतीला सत्तेच्या मार्गावर नेऊन ठेवलं आहे.

2014मध्ये स्वतंत्र लढलेल्या चार मुख्य पक्षांपैकी यंदा एकीकडे भाजप आणि शिवसेना यांची युती होती तर दुसरीकडे काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी यांची महाआघाडी. वंचित बहुजन आघाडी आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनाही अनेक मतदारसंघांमध्ये रिंगणात होते.

खाली सर्व मतदारसंघांमधून लढलेल्या तसंच विजयी झालेल्या उमेदवारांची संपूर्ण यादी आहे. 288 पैकी 29 मतदारसंघ अनुसूचित जातींसाठी तर 25 मतदारसंघ अनुसूचित जमातींसाठी राखीव आहेत.

ही यादी सतत अपडेट होते आहे. निकालांचे ताजे अपडेट्स तुम्ही इथे पाहू शकता.



महाराष्ट्र विधानसभा मतदारसंघांची संपूर्ण यादी:

मतदारसंघ क्रमांक मतदारसंघाचे नाव शिवसेना-भाजप काँग्रेस-राष्ट्रवादी वंचित बहुजन आघाडी विजयी उमेदवार/पक्ष
1 अक्कलकुवा अमिशा पाडवी (शि) के. सी. पाडवी (काँ) के. सी. पडवी (काँग्रेस)
2 शहादा राजेश उदेशसिंग पडवी(भा) पद्माकर वळवी (काँ) राजेश पडवी (भाजप)
3 नंदुरबार विजयकुमार गावित (भा) मोहन सिंग (काँ) दीपा वळवी विजयकुमार गावित(भाजप)
4 नवापूर भारत गावित (भा) शिरीष नाईक (काँ) जगन हुरजी गावित शिरीष नाईक ( काँग्रेस)
5 साक्री मोहन गोकुळ सूर्यवंशी (भा) डी. एस अहिरे (काँ) यशवंत देवचंद मलचे मंजुळा गावित ( अपक्ष)
6 धुळे ग्रामीण माईसाहेब पाटील (भा) कुणाल पाटील (काँ) राजदीप भटू आगळे कुणाल पाटील ( काँग्रेस)
7 धुळे शहर हिलाल माळी (शि) फारूक शाह ( एमआयएम)
8 सिंदखेडा जयकुमार रावल (भा) संदीप बेंडसे (रा) नामदेव रोहिदास येलवे जयकुमार रावल (भाजप)
9 शिरपूर काशीराम पावरा (भा) रणजीत पावरा (काँ) मोतीलाल दामू सोनवणे काशीराम पावरा ( भाजप)
10 चोपडा लता सोनवणे (शि) जगदीश वळवी (रा) लता सोनवणे (शिवसेना)
11 रावेर हरिभाऊ जावळे (भा) शिरीष चौधरी (काँ) हाजी सय्यद मुश्ताक सय्यद कमरुद्दीन शिरीष चौधरी (काँग्रेस)
12 भुसावळ संजय सावकारे (भा) जगन देवराम सोनवणे (काँ) सुनील दादा सुरवडे संजय सावकारे ( भाजप)
13 जळगाव शहर सुरेश भोळे (भा) अभिषेक पाटील (रा) शफी ए. नबी शेख सुरेश भोळे ( भाजप)
14 जळगाव ग्रामीण गुलाबराव पाटील (शि) पुष्पा महाजन (रा) गुलाबराव पाटील (शिवसेना)
15 अंमळनेर शिरीष चौधरी (भा) अनिल पाटील (रा) श्रावण धर्मा वंजारी अनिल पाटील ( राष्ट्रवादी)
16 एरंडोल चिमणराव पाटील (शि) डॉ. सतिश पाटील (रा) गौतम मधुकर पवार चिमणराव पाटील (शि)
17 चाळीसगाव मंगेश चव्हाण (भा) राजीव देशमुख (रा) मोरसिंग गोपा राठोड मंगेश चव्हाण (भा)
18 पाचोरा किशोर पाटील (शि) दिलीप वाघ (रा) नरेश पंडित पाटील किशोर पाटील (शि)
19 जामनेर गिरीश महाजन (भा) संजय गरुड (रा) भीमराव नामदेव महाजन गिरीश महाजन (भा)
20 मुक्ताईनगर रोहिणी खडसे (भा) चंद्रकांत पाटील (रा) राहुल अशोक पाटील चंद्रकांत पाटील (अपक्ष)
21 मलकापूर चैनसुख संचेती (भा) राजेश एकडे (काँ) नितीन वसंतराव नांदुरकर राजेश एकडे (काँ)
22 बुलढाणा संजय गायकवाड (शि) हर्षवर्धन सपकाळ (काँ) विजय हरिभाऊ शिंदे संजय गायकवाड (शि)
23 चिखली श्वेता महाले (भा) राहुल सिद्धिविनायक बोंद्रे (काँ) अशोक शिवसिंग सुराडकर श्वेता महाले (भा)
24 सिंदखेड राजा शशिकांत खेडेकर (शि) राजेंद्र शिंगणे (रा) सविता शिवाजी मुंडे राजेंद्र शिंगणे (रा)
25 मेहकर डॉ. संजय रायमूलकर (शि) अनंत वानखेडे (काँ) आबाराव श्रीराम वाघ डॉ. संजय रायमूलकर (शि)
26 खामगाव आकाश फुंडकर (भा) ज्ञानेश्वर पाटील (काँ) शरद सुखदेव वसतकर आकाश फुंडकर (भा)
27 जळगाव (जामोद) डॉ. संजय कुटे (भा) स्वाती वाकेकर (काँ) संगीतराव भोंगळ डॉ. संजय कुटे (भा)
28 अकोट प्रकाश भारसाकळे (भा) संजय बोडके (काँ) संतोष वसंत रहाटे प्रकाश भारसाकळे (भा)
29 बाळापूर नितीन तळे (शि) संग्राम गावंडे (रा) नितीन तळे (शि)
30 अकोला पश्चिम गोवर्धन शर्मा (भा) साजिद खान मन्नन खान (पठाण) (काँ) मदन भारगड गोवर्धन शर्मा (भा)
31 अकोला पूर्व रणधीर सावरकर (भा) विवेक पारकस्कर (काँ) हरिदास पंढरी भदे रणधीर सावरकर (भा)
32 मूर्तीजापूर हरिश पिंपळे (भा) रविकुमार राठी (रा) प्रतिभा अवचर हरिश पिंपळे (भा)
33 रिसोड विश्वनाथ सानप (शि) अमित झनक (काँ) दिलिप रामभाऊ जाधव अमित झनक (काँ)
34 वाशिम लखन मलिक (भा) रजनी महादेव राठोड (काँ) सिद्धार्थ देवळे सिद्धार्थ देवळे (वंचित बहुजन आघाडी)
35 कारंजा राजेंद्र पटणी (भा) प्रकाश डहाके (रा) डॉ. राम चव्हाण राजेंद्र पटणी (भा)
36 धामणगाव रेल्वे प्रताप अरूण अडसड (भा) वीरेंद्र जगताप (काँ) निलेश विश्वकर्मा प्रताप अरूण अडसड (भा)
37 बडनेरा प्रीती संजय बंड (शि) रवी राणा (आघाडी समर्थित) प्रमोद इंगळे रवी राणा (आघाडी समर्थित)
38 अमरावती सुनिल देशमुख (भा) सुलभा खोडके (काँ) अलीम पटेल मो. वाहिद सुलभा खोडके (काँ)
39 तिवसा राजेश वानखडे (शि) यशोमती ठाकूर (काँ) दीपक सरदार यशोमती ठाकूर (काँ)
40 दर्यापूर रमेश बुंदिले (भा) बळवंत वानखेडे (काँ) रेखा वाकपंजार बळवंत वानखेडे (काँ)
41 मेळघाट रमेश मावस्कर केवलराम काळे (रा) राजकुमार पटेल ( प्रहार जनशक्ती पार्टी)
42 अचलपूर सुनीता फिसके (शि) अनिरुद्ध देशमुख (काँ) नंदेश आंबेडकर बच्चू कडू ( प्रहार जनशक्ती पार्टी)
43 मोर्शी अनिल बोंडे (भा) नंदकिशोर कूयटे (वं) देवेंद्र भुयार ( स्वाभिमानी पक्ष)
44 आर्वी दादाराव केंचे (भा) अमर काळे (काँ) रुपचंद टोपले दादाराव केंचे (भा)
45 देवळी समीर देशमुख (शि) रणजित कांबळे (काँ) सिद्धार्थ डोईफोडे रणजित कांबळे (काँ)
46 हिंगणघाट समीर कुणावार (भा) मोहन तिमंडे (रा) उमेश वावरे समीर कुणावार (भा)
47 वर्धा पंकज भोयर (भा) राजू तिमांडे (रा) अनंत उमाटे पंकज भोयर (भा)
48 काटोल चरण सिंह ठाकूर (भा) अनिल देशमुख (रा) अनिल देशमुख (रा)
49 सावनेर राजीव पोतदार (भा) सुनील केदार (काँ) सुनील केदार (काँ)
50 हिंगणा समीर मेघे (भा) विजय घोडमारे (रा) समीर मेघे (भा)
51 उमरेड सुधीर पारवे (भा) राजू देवनाथ पारवे (काँ) राजू देवनाथ पारवे (काँ)
52 नागपूर दक्षिण पश्चिम देवेंद्र फडणवीस (भा) आशिष देशमुख (काँ) देवेंद्र फडणवीस (भा)
53 नागपूर दक्षिण मोहन मते (भा) गिरीश पांडव (काँ) मोहन मते (भा)
54 नागपूर पूर्व कृष्णा खोपडे (भा) पुरुषोत्तम हजारे (काँ) कृष्णा खोपडे (भा)
55 नागपूर मध्य विकास कुंभारे (भा) हृषीकेश शेळके (काँ) विकास कुंभारे (भा)
56 नागपूर पश्चिम सुधाकर देशमुख (भा) विकास ठाकरे (काँ) सुधाकर देशमुख (भा)
57 नागपूर उत्तर मिलिंद माने (भा) डॉ. नितीन राऊत (काँ) डॉ. नितीन राऊत (काँ)
58 कामठी टेकचंद सावरकर (भा) सुरेश भोयर (काँ) टेकचंद सावरकर (भा)
59 रामटेक मल्लिकार्जुन रेड्डी (भा) उदयसिंग सोहनलाल यादव (काँ) आशिष जैस्वाल (अपक्ष)
60 तुमसर प्रदीप पाडोळे (भा) राजू केरमोरे (रा) राजू केरमोरे (रा)
61 भंडारा डॉ.अरविंद भालंधरे (भा) जयदीप कवाडे (काँ) नरेंद्र भोंडेकर ( अपक्ष)
62 साकोली परिणय फुके (भा) नाना पटोले (काँ) नाना पटोले (काँ)
63 अजुर्नी/मोरगाव राजकुमार बडोले (भा) मनोहर चंद्रिकापुरे (रा) मनोहर चंद्रिकापुरे (रा)
64 तिरोरा विजय रहांगदळे (भा) रविकांत बोपचे (रा) विजय रहांगदळे (भा)
65 गोंदिया गोपाळदास अगरवाल (भा) अमर वरदे (काँ) विनोद अगरवाल (अपक्ष)
66 आमगाव संजय पूरम (भा) साहसराम करोटे (काँ) साहसराम करोटे (काँ)
67 आरमोरी कृष्णा गाजभे (भा) आनंदराव गेडाम (काँ) कृष्णा गाजभे (भा)
68 गडचिरोली देवराव होळी (भा) चंदा कोडावते (काँ) देवराव होळी (भा)
69 अहेरी राजे अंबरीशराव अत्राम (भा) धर्मराव आत्राम (काँ) लालसू नागेटी (वं) धर्मराव आत्राम (काँ)
70 राजुरा संजय धोटे (भा) सुभाष आर धोटे (काँ) सुभाष आर धोटे (काँ)
71 चंद्रपूर नाना श्यामकुळे (भा) महेश मेंढे (काँ) किशोर जोरगेवार (अपक्ष)
71 बल्लारपूर सुधीर मुनगंटीवार (भा) विश्वास झाडे (काँ) सुधीर मुनगंटीवार (भा)
73 ब्रम्हपुरी संदीप गड्डमवार (शि) विजय वडेट्टीवार (काँ) विजय वडेट्टीवार (काँ)
74 चिमूर कीर्तीकुमार भांगडिया (भा) सतीश वारजुरकर (काँ) कीर्तीकुमार भांगडिया (भा)
75 वरोरा संजय देवतळे (शि) प्रतिभा धानोरकर (काँ) अॅ. आमोद बावने (वं) प्रतिभा धानोरकर (काँ)
76 वणी संजीव रेड्डी बोदकुरवार (भा) विमानराव बी कासवार (काँ) संजीव रेड्डी बोदकुरवार (भा)
77 राळेगाव अशोक उइके (भा) वसंत चिंदुजी पुरके माधव कोहळे (वं) अशोक उइके (भा)
78 यवतमाळ मदन येरावार (भा) बाळासाहेब मंगळूरकर (काँ) मदन येरावार (भा)
79 दिग्रस संजय राठोड (शि) मो. तारीक मो. शमी (रा) संजय राठोड (शि)
80 आर्णी संदीप धुरवे (भा) शिवाजीराव मोघे (काँ) संदीप धुरवे (भा)
81 पुसद निलय नाईक (भा) इंद्रनील नाईक (रा) इंद्रनील नाईक (रा)
82 उमरखेड नामदेव ससाणे (भा) विजय खडसे (काँ) नामदेव ससाणे (भा)
83 किनवट भीमराव केराम प्रदीप नाईक ( रा) भीमराव केराम
84 हदगाव नागेश आष्टीकर (शि) माधवराव जवळगावकर(काँ) माधवराव जवळगावकर(काँ)
85 भोकर बापुसाहेब गोरठेकर (भा) अशोक चव्हाण (काँ) अशोक चव्हाण (काँ)
86 नांदेड उत्तर बालाजी कल्याणकर (शि) डी.पी. सावंत (काँ) बालाजी कल्याणकर (शि)
87 नांदेड दक्षिण राजश्री पाटील मोहनराव हंबर्डे (काँ) मोहनराव हंबर्डे (काँ)
88 लोहा मुक्तेश्वर धोंडगे (शि) दिलीप धोंडगे (रा) श्यामसुंदर शिंदे (शेकाप)
89 नायगाव राजेश पवार (भा) वसंतराव चव्हाण (काँ) राजेश पवार (भा)
90 देगलूर सुभाष साबणे (शि) रावसाहेब अंतापूरकर (काँ) रावसाहेब अंतापूरकर (काँ)
91 मुखेड तुषार राठोड (भा) भाऊसाहेब खुशालराव पाटील (काँ) तुषार राठोड (भा)
92 वसमत जयप्रकाश मुंदडा (शि) चंद्रकांत नवघरे (रा) चंद्रकांत नवघरे (रा)
93 कळमनुरी संतोष बांगर (शि) संतोष तरफे (काँ) संतोष बांगर (शि)
94 हिंगोली तानाजी मुटकुळे (भा) भाऊराव पाटील (काँ) तानाजी मुटकुळे (भा)
95 जिंतूर मेघना साकोरे (बोर्डीकर) (भा) विजय भांबळे (रा) मेघना साकोरे (बोर्डीकर) (भा)
96 परभणी डॉ. राहुल पाटील (शि) रविराज देशमुख (काँ) डॉ. राहुल पाटील (शि)
97 गंगाखेड विशाल कदम (शि) मधुसूदन केंद्रे (रा) रत्नाकर गुट्टे (रासप)
98 पाथ्री मोहन फड (भा) सुरेश वरपुडकर (काँ) सुरेश वरपुडकर (काँ)
99 परतूर बबनराव लोणीकर (भा) सुरेशकुमार जेठालिया (काँ) बबनराव लोणीकर (भा)
100 घनसावंगी डॉ. हिकमक उधन (शि) राजेश टोपे (रा) राजेश टोपे (रा)
101 जालना अर्जुन खोतकर (शि) कैलास गोरंट्याल (काँ) कैलास गोरंट्याल (काँ)
102 बदनापूर नारायण कुचे (भा) रुपकुमार चौधरी (रा) नारायण कुचे (भा)
103 भोकरदन संतोष दानवे-पाटील (भा) चंद्रकांत दानवे (रा) संतोष दानवे-पाटील (भा)
104 सिल्लोड अब्दुल सत्तार (शि) प्रभाकर पलोडकर (काँ) अब्दुल सत्तार (शि)
105 कन्नड उदयसिंग राजपूत (शि) संतोष कोळगे (रा) उदयसिंग राजपूत (शि)
106 फुलंब्री हरिभाऊ बागडे (भा) कल्याण काळे (काँ) हरिभाऊ बागडे (भा)
107 औरंगाबाद मध्य प्रदीप जैसवाल (शि) रमेश गायकवाड प्रदीप जैसवाल (शि)
108 औरंगाबाद पश्चिम संजय शिरसाट (शि) रमेश गायकवाड (काँ) संजय शिरसाट (शि)
109 औरंगाबाद पूर्व अतुल सावे (भा) अतुल सावे (भा)
110 पैठण संदीपान भुमरे (शि) दत्तात्रय गोरडे (रा) संदीपान भुमरे (शि)
111 गंगापूर प्रशांत बंब (भा) संतोष माने-पाटील (रा) प्रशांत बंब (भा)
112 वैजापूर रमेश बोरनारे (शि) अभय चिकटगांवकर (रा) रमेश बोरनारे (शि)
113 नांदगाव सुहास खांडे (शि) पंकज भुजबळ (रा) सुहास खांडे (शि)
114 मालेगाव मध्य दिपाली विवेक वारूळे (भा) शेख असीफ शेख रशीद (काँ) मोहम्मद इस्माईल (एमआयएम)
115 मालेगाव बाह्य दादा भुसे (शि) डॉ. तुषार शेवाळे (काँ) दादा भुसे (शि)
116 बागलाण दिलीप बोरसे (भा) दीपिका चव्हाण (रा) दिलीप बोरसे (भा)
117 कळवण मोहन गांगुर्डे (शि) नितीन पवार (रा) नितीन पवार (रा)
118 चांदवड राहुल अहेर (भा) शिरीशकुमार वसंतराव कोतवाल (काँ) राहुल अहेर (भा)
119 येवला संभाजी पवार (शि) छगन भुजबळ (रा) छगन भुजबळ (रा)
120 सिन्नर राजाभाऊ वाजे (शि) माणिकराव कोकाटे (रा) माणिकराव कोकाटे (रा)
121 निफाड अनिल कदम (शि) दिलीप बनकर (रा) दिलीप बनकर (रा)
122 दिंडोरी भा गावित(शि) नरहरी झिरवळ (रा) नरहरी झिरवळ (रा)
123 नाशिक पूर्व राहुल ढिकले (भा) बाळासाहेब सानप (रा) राहुल ढिकले (भा)
124 नाशिक मध्य देवयानी फरांदे (भा) डॉ. हेमलता पाटील (काँ) देवयानी फरांदे (भा)
125 नाशिक पश्चिम सीमा हिरे (भा) हेमलता पाटील (काँ) सीमा हिरे (भा)
126 देवळाली योगेश घोलप (शि) सरोज अहिरे (रा) सरोज अहिरे (रा)
127 इगतपुरी निर्मला गावित (शि) हिरमान खोसकार (काँ) हिरमान खोसकार (काँ)
128 डहाणू पास्कल धनारे (भा) विनोद निकोले (माकप)
129 विक्रमगड हेमंत सावरा (भा) सुनील भुसारा (रा) सुनील भुसारा (रा)
130 पालघर श्रीनिवास वनगा (शि) योगेश शंकर नम (काँ) श्रीनिवास वनगा (शि)
131 बोईसर विलास तरे (शि) राजेश पाटील (बविआ)
132 नालासोपारा प्रदीप शर्मा (शि) क्षितीज ठाकूर (बविआ)
133 वसई विजय पाटील (शि) हितेंद्र ठाकूर (बविआ)
134 भिवंडी ग्रामीण शांताराम मोरे (शि) माधुरी म्हात्रे (रा) स्वप्निल कोळी शांताराम मोरे (शि)
135 शहापूर पांडुरंग बरोरा (शि) दौलत दरोडा (रा) हरिश्चंद्र खांडवी दौलत दरोडा (रा)
136 भिवंडी (पश्चिम) महेश चौघुले (भा) शोएब असफिक (गुड्डू) (काँ) महेश चौघुले (भा)
137 भिवंडी (पू) रुपेश म्हात्रे (शि) संतोष मंजया शेट्टी (काँ) रईस कासम शेख (सपा)
138 कल्याण पश्चिम विश्वनाथ भोईर (शि) कांचन योगेश कुलकर्णी (काँ) विश्वनाथ भोईर (शि)
139 मुरबाड किसन कथोरे (भा) प्रमोद हिंदुराव (रा) किसन कथोरे (भा)
140 अंबरनाथ बालाजी किणीकर (शि) रोहित साळवे (काँ) बालाजी किणीकर (शि)
141 उल्हासनगर कुमार आयलानी (भा) भरत गंगोत्री (रा) कुमार आयलानी (भा)
142 कल्याण पूर्व गणपत गायकवाड (भा) प्रकाश तरे (रा) गणपत गायकवाड (भा)
143 डोंबिवली रवींद्र चव्हाण (भा) राधिका गुप्ते (काँ) रवींद्र चव्हाण (भ
144 कल्याण ग्रामीण रमेश म्हात्रे (शि) अमोल केंद्रे (वं) प्रमोद पाटील(मनसे)
145 मीरा भाईंदर नरेंद्र मेहता (भा) सय्यद मुझफ्फर हुसैन (काँ) गीता जैन (अ)
146 ओवळा माजीवडा प्रताप सरनाईक (शि) विक्रांत चव्हाण (काँ) प्रताप सरनाईक (शि)
147 कोपरी पाचपाखाडी एकनाथ शिंदे (शि) हिरालाल भोईर (काँ) एकनाथ शिंदे (शि)
148 ठाणे संजय केळकर (भा) संजय केळकर (भा)
149 मुंब्रा कळवा दीपाली सय्यद (शि) जितेंद्र आव्हाड (रा) जितेंद्र आव्हाड (रा)
150 ऐरोली गणेश नाईक (भा) गणेश शिंदे (रा) गणेश नाईक (भा)
151 बेलापूर मंदा म्हात्रे (भा) अशोक गावडे(रा) मंदा म्हात्रे (भा)
152 बोरिवली सुनील राणे (भा) कुमार शंकरराव खिलारे (काँ) सुनील राणे (भा)
153 दहिसर मनिषा चौधरी (भा) अरुण वसंत सावंत (काँ) मनिषा चौधरी (भा)
154 मागाठाणे प्रकाश सुर्वे (शि) मणिशंकर सिंग चौहान (रा) प्रकाश सुर्वे (शि)
155 मुलुंड मिहीर कोटेचा (भा) गोविंद सिंग (काँ) मिहीर कोटेचा (भा)
156 विक्रोळी सुनील राऊत (शि) धनंजय पिसाळ (रा) सुनील राऊत (शि)
157 भांडुप पश्चिम रमेश कोरगांवकर (शि) सुरेश कोपरकर (काँ) रमेश कोरगांवकर (शि)
158 जोगेश्वरी पूर्व रवींद्र वायकर (शि) सुनिल बिसन कुमरे (काँ) रवींद्र वायकर (शि)
159 दिंडोशी सुनील प्रभू (शि) विद्या चव्हाण (रा) सुनील प्रभू (शि)
160 कांदिवली पूर्व अतुल भातखळकर (भा) अजंता यादव (काँ) अतुल भातखळकर (भा)
161 चारकोप योगेश सागर (भा) कालु करमाभाई बुधेलिया (काँ) योगेश सागर (भा)
162 मालाड पश्चिम रमेश सिंग ठाकूर (भा) असलम शेख (काँ) असलम शेख (काँ)
163 गोरेगाव विद्या ठाकूर (भा) युवराज मोहिते (का्ँ) विद्या ठाकूर (भा)
164 वर्सोवा डॉ. भारती लव्हेकर (भा) बलदेव बसंतसिंग खोसा (काँ) डॉ. भारती लव्हेकर (भा)
165 अंधेरी पश्चिम अमित साटम (भा) अशोक जाधव (काँ) अमित साटम (भा)
166 अंधेरी पूर्व रमेश लटके (शि) जगदीश अमिन (काँ) रमेश लटके (शि)
167 विलेपार्ले पराग अळवणी (भा) जयंती जिवाभाई सिरोया (काँ) पराग अळवणी (भा)
168 चांदिवली दिलीप लांडे (शि) मोहम्मद आरिफ नसीम खान (काँ) दिलीप लांडे (शि)
169 घाटकोपर पश्चिम राम कदम (भा) आनंद शुक्ला (काँ) राम कदम (भा)
170 घाटकोपर पूर्व पराग शाह (भा) मनीषा सूर्यवंशी (काँ) पराग शाह (भा)
171 मानखुर्द शिवाजी नगर विठ्ठल लोकरे (शि) अबु आझमी (सपा)
172 अणुशक्ती नगर तुकाराम काते (शि) नवाब मलिक (रा) नवाब मलिक (रा)
173 चेंबुर प्रकाश फातर्फेकर (शि) चंद्रकांत हांडोरे (काँ) प्रकाश फातर्फेकर (शि)
174 कुर्ला मंगेश कुडाळकर (शि) मिलिंद कांबळे (रा) मंगेश कुडाळकर (शि)
175 कलिना संजय पोतनीस (शि) जॉर्ज अब्राहम (काँ) संजय पोतनीस (शि)
176 वांद्रे पूर्व विश्वनाथ महाडेश्वर (शि) झिशान सिद्दकी (काँ) झिशान सिद्दकी (काँ)
177 वांद्रे पश्चिम आशीष शेलार (भा) असफ जकेरिया (काँ) आशीष शेलार (भा)
178 धारावी आशीष मोरे (शि) वर्षा गायकवाड (काँ) वर्षा गायकवाड (काँ)
179 सायन कॅ. आर. तमिळसेल्वन (भा) गणेश कुमार यादव (काँ) कॅ. आर. तमिळसेल्वन (भा)
180 वडाळा कालिदास कोळंबकर (भा) शिवकुमार लाड (काँ) कालिदास कोळंबकर (भा)
181 माहीम सदा सरवणकर (शि) प्रवीण नाईक (काँ) सदा सरवणकर (शि)
182 वरळी आदित्य ठाकरे (शि) अॅड. सुरेश माने आदित्य ठाकरे (शि)
183 शिवडी अजय चौधरी (शि) उदय विठ्ठल फणसेकर (काँ) अजय चौधरी (शि)
184 भायखळा यामिनी जाधव (शि) मधुकर चव्हाण (काँ) यामिनी जाधव (शि)
185 मलबार हिल मंगलप्रभात लोढा (भा) हिरा नवाजी देवासी (काँ) मंगलप्रभात लोढा (भा)
186 मुंबादेवी पांडुरंग सकपाळ (शि) अमीन पटेल (काँ) अमीन पटेल (काँ)
187 कुलाबा राहुल नार्वेकर (भा) भाई जगताप (काँ) राहुल नार्वेकर (भा)
188 पनवेल प्रशांत ठाकूर (भा) प्रशांत ठाकूर (भा)
189 कर्जत महेंद्र थोरवे (शि) सुरेश लाड (रा) महेंद्र थोरवे (शि)
190 उरण मनोहर भोईर (शि) मनीष पाटील महेश बाल्दी (अ)
191 पेण रवीसेठ पाटील (भा) नंदा राजेंद्र म्हात्रे रवीसेठ पाटील (भा)
192 अलिबाग महेंद्र दळवी (शि) श्रद्धा ठाकूर महेंद्र दळवी (शि)
193 श्रीवर्धन विनोद घोसाळकर (शि) आदिती तटकरे (रा) आदिती तटकरे (रा)
194 महाड भरत गोगावले (शि) माणिक जगताप (काँ) भरत गोगावले (शि)
195 जुन्नर शरद सोनावणे (शि) अतुल बेनके (रा) अतुल बेनके (रा)
196 आंबेगाव राजाराम बाणखेले (शि) दिलीप वळसे पाटील (रा) दिलीप वळसे पाटील (रा)
197 खेड आळंदी सुरेश गोरे (शि) दिलीप मोहिते (रा) दिलीप मोहिते (रा)
198 शिरूर बाबुराव काशिनाथ पाचर्णे (भा) अशोक पवार (रा) अशोक पवार (रा)
199 दौंड अॅड. राहुल कुल रमेश थोरात (रा) अॅड. राहुल कुल
200 इंदापूर हर्षवर्धन पाटील (भा) दत्तात्रय भरणे (रा) दत्तात्रय भरणे (रा)
201 बारामती गोपीचंद पडळकर (भा) अजित पवार (रा) अजित पवार (रा)
202 पुरंदर विजय शिवतारे (शि) संजय जगताप (काँ) संजय जगताप (काँ)
203 भोर कुलदीप कोंडे (शि) संग्राम थोपटे (काँ) संग्राम थोपटे (काँ)
204 मावळ संजय (बाळा) भेगडे (भा) सुनील शेळके (रा) सुनील शेळके (रा)
205 चिंचवड लक्ष्मण जगताप (भा) लक्ष्मण जगताप (भा)
206 पिंपरी गौतम चाबुकस्वार (शि) अण्णा दादू बनसोडे (रा) अण्णा दादू बनसोडे (रा)
207 भोसरी महेश लांडगे (भा) शहानवाज शेख (वं) महेश लांडगे (भा)
208 वडगाव शेरी जगदीश मुळिक (भा) सुनील टिंगरे (रा) सुनील टिंगरे (रा)
209 शिवाजीनगर सिद्धार्थ शिरोळे (भा) दत्तात्रय भहिरट (काँ) अनिल शंकर कुऱ्हाडे (वं) सिद्धार्थ शिरोळे (भा)
210 कोथरूड चंद्रकांत पाटील (भा) दीपक शामदिरे (वं) चंद्रकांत पाटील (भा)
211 खडकवासला भीमराव तापकीर (भा) सचिन दोडके (रा) भीमराव तापकीर (भा)
212 पर्वती माधुरी मिसाळ (भा) अश्विनी कदम (रा) माधुरी मिसाळ (भा)
213 हडपसर योगेश टिळेकर (भा) चेतन तुपे (रा) चेतन तुपे (रा)
214 पुणे कँटोन्मेंट सुनिल कांबळे (भा) रमेश बागवे (काँ) सुनिल कांबळे (भा)
215 कसबा पेठ मुक्ता टिळक (भा) अरविंद शिंदे (काँ) मिलिंद ई. काची (वं) मुक्ता टिळक (भा)
216 अकोले वैभव पिचड (भा) डॉ. किरण लहामटे (रा) डॉ. किरण लहामटे (रा)
217 संगमनेर साहेबराव नवले (शि) बाळासाहेब थोरात (काँ) बाळासाहेब थोरात (काँ)
218 शिर्डी राधाकृष्ण विखे पाटील (भा) सुरेश जगन्नाथ थोरात (काँ) राधाकृष्ण विखे पाटील (भा)
219 कोपरगाव स्नेहलता कोल्हे (भा) आशुतोष काळे (रा) आशुतोष काळे (रा)
220 श्रीरामपूर भाऊसाहेब कांबळे (शि) लहू कानडे (काँ) लहू कानडे (काँ)
221 नेवासा बाळासाहेब मुरकुटे (भा) शंकरराव गडाख (क्रांशेस)
222 शेवगाव मोनिका राजळे (भा) प्रताप ढाकणे (रा) किसन चव्हाण (वं) मोनिका राजळे (भा)
223 राहुरी शिवाजीराव कार्डिले (भा) प्राजक्त तनपुरे (रा) प्राजक्त तनपुरे (रा)
224 पारनेर विजय औटी (शि) निलेश लंके (रा) निलेश लंके (रा)
225 अहमदनगर शहर अनिल राठोड (शि) संग्राम जगताप (रा) संग्राम जगताप (रा)
226 श्रीगोंदा बबनराव पाचपुते (भा) घनश्याम शेलार (रा) बबनराव पाचपुते (भा)
227 कर्जत जामखेड प्रा. राम शिंदे (भा) रोहित पवार (रा) रोहित पवार(रा)
228 गेवराई लक्ष्मण पवार (भा) विजय सिंह पंडित (रा) लक्ष्मण पवार (भा)
229 माजलगाव रमेश अडसकर (भा) प्रकाश सोळंके (रा) रविकांत अंबादास राठोड (वं) प्रकाश सोळंके (रा)
230 बीड जयदत्त क्षीरसागर (शि) संदीप क्षीरसागर (रा) अशोक सुखदेव हिंगे (वं) संदीप क्षीरसागर (रा)
231 आष्टी भिमराव धोंडे (भा) बाळासाहेब आजबे (रा) नामदेव सुग्रीव सानप (वं) बाळासाहेब आजबे (रा)
232 केज नमिता मुंदडा (भा) पृथ्वीराज साठे (रा) अजिंक्य चांदणे (वं) नमिता मुंदडा (भा)
233 परळी पंकजा मुंडे (भा) धनंजय मुंडे (रा) भीमराव सातपुते (वं) धनंजय मुंडे (रा)
234 लातूर ग्रामीण सचिन देशमुख (शि) धीरज देशमुख (काँ) धीरज देशमुख (काँ)
235 लातूर शहर शैलेश लाहोटी (भा) अमित देशमुख (काँ) अमित देशमुख (काँ)
236 अहमदपूर विनायक किसन जाधव पाटील (भा) बाबासाहेब पाटील (रा) बाबासाहेब पाटील (रा)
237 उदगीर अनिल कांबळे (भा) संजय बनसोडे (रा) लेफ्ट. सुशील कांबळे (वं) संजय बनसोडे (रा)
238 निलंगा संभाजी पाटील निलंगेकर (भा) अशोक पाटील-निलंगेकर (काँ) डॉ. गोविंद वीरभद्र भातांब्रे (वं) संभाजी पाटील निलंगेकर (भा)
239 औसा अभिमन्यू पवार (भा) बसवराज पाटील (काँ) अभिमन्यू पवार (भा)
240 उमरगा ज्ञानराज चौगुले (शि) दत्तू भालेराव (काँ) रमाकांत गायकवाड (वं) ज्ञानराज चौगुले (शि)
241 तुळजापूर राणा जगजितसिंग पा. (भा) मधुकरराव चव्हाण (काँ) राणा जगजितसिंग पा. (भा)
242 उस्मानाबाद कैलास पाटील (शि) संजय निंबाळकर (रा) धनंजय शिंगाडे (वं) कैलास पाटील (शि)
243 परांडा तानाजी सावंत (शि) राहुल मोटे (रा) काकासाहेब मरकड (वं) तानाजी सावंत (शि)
244 करमाळा रश्मी बागल (शि) संजय पाटील (रा) दशरथ कांबळे (वं) संजय शिंदे (अ)
245 माढा संजय कोकाटे (शि) बबनदादा शिंदे (रा) बबनदादा शिंदे (रा)
246 बार्शी दिलीप सोपल (शि) निरंजन भूमकर (रा) महादेव एकनाथ काकडे (वं) राजेंद्र राऊत (अ)
247 मोहोळ नागनाथ क्षीरसागर (शि) यशवंत माने (रा) यशवंत माने (रा)
248 सोलापूर शहर उत्तर विजयकुमार देशमुख (भा) मनोहर सपाटे (रा) आनंद चंदनशिवे (वं) विजयकुमार देशमुख (भा)
249 सोलापूर शहर मध्य दिलीप माने (शि) प्रणिती शिंदे (काँ) प्रणिती शिंदे(काँ)
250 अक्कलकोट सचिन कल्याण शेट्टी (भा) सिद्धराम म्हेत्रे (काँ) धर्मराज राठोड (वं) सचिन कल्याणशेट्टी(भा)
251 सोलापूर दक्षिण सुभाष देशमुख (भा) मौलाबी सय्यद (काँ) बाळासाहेब बंडगर (वं) सुभाष देशमुख(भा)
252 पंढरपूर सुधाकर परिचारक (भा) भारत भालके (रा) दत्तात्रय खडतरे भारत भालके (रा)
253 सांगोले शहाजीबापू पाटील(शि) दीपक साळुंखे (रा) विष्णू यलमार (वं) शहाजीबापू पाटील(शि)
254 माळशिरस राम सातपुते (भा) उत्तमराव जानकर (रा) राज यशवंत कुमार (वं) राम सातपुते (भा)
255 फलटण दिगंबर रोहिदास आगवणे (भा) दीपक चव्हाण (रा) दीपक चव्हाण (रा)
256 वाई मदन प्रतापराव भोसले (भा) मकरंद पाटील (रा) रामदास भिवा महानवर (वं) मकरंद पाटील (रा)
257 कोरेगाव महेश शिंदे (शि) शशिकांत शिंदे (रा) महेश शिंदे (शि)
258 माण जयकुमार गोरे (भा) प्रभाकर देशमुख (काँ) डॉ. प्रमोद रामचंद्र गावडे (वं) जयकुमार गोरे (भा)
259 कराड उत्तर धैर्यशील कदम (शि) बाळासाहेब पाटील (रा) बाळासाहेब पाटील (रा)
260 कराड दक्षिण अतुल सुरेश भोसले (भा) पृथ्वीराज चव्हाण (काँ) बाळकृष्ण शंकर देसाई (वं) पृथ्वीराज चव्हाण (काँ)
261 पाटण शंभुराजे देसाई (शि) सत्यजीत पाटणकर (रा) अरुण परशुराम वीर (वं) शंभुराजे देसाई (शि)
262 सातारा शिवेंद्रसिंह भोसले (भा) दीपक पवार (रा) शिवेंद्रसिंह भोसले (भा)
263 दापोली योगेश कदम (शि) संजय कदम (रा) अनिरुद्ध सूर्यभान जाधव (वं) योगेश कदम (शि)
264 गुहागर भास्कर जाधव (शि) सहदेव बेटकर (रा) विकास यशवंत जाधव (वं) भास्कर जाधव (शि)
265 चिपळूण सदानंद चव्हाण (शि) शेखर निकम (रा) शेखर निकम (रा)
266 रत्नागिरी उदय सामंत (शि) अविनाश शांताराम लाड (काँ) दामोदर शिवराम कांबळे (वं) उदय सामंत (शि)
267 राजापूर राजन साळवी (शि) अविनाश लाड (काँ) डॉ. पाकिजा असलम खान (वं) राजन साळवी (शि)
268 कणकवली नितेश राणे (भाजप) सुशील अमृतराव राणे (काँ) अॅड. मनाली संदीप वंजारे (वं) नितेश राणे (भाजप)
269 कुडाळ वैभव नाईक (शि) चेतन मोंडकर (काँ) वैभव नाईक (शि)
270 सावंतवाडी दीपक केसरकर (शि) बबन साळगावकर (रा) प्रकाश रेडकर दीपक केसरकर (शि)
271 चंदगड संग्राम कुपेकर (शि) राजेश पाटील (रा) गंगादर व्हास्कोटी (वं) राजेश पाटील (रा)
272 राधानगरी प्रकाश आबिटकर के. पी. पाटील (रा) प्रकाश आबिटकर
273 कागल संजय घाटगे (शि) हसन मुश्रीफ (रा) समरजितसिंह घाटगे(अ) हसन मुश्रीफ
274 कोल्हापूर दक्षिण अमल महाडिक (भा) ऋतुराज पाटील (काँ) बबनराव ऊर्फ दिलीप पांडुरंग कावडे (वं) ऋतुराज पाटील (काँ)
275 करवीर चंद्रदीप नरके (शि) पी.एन.पाटील-सडोलीकर (काँ) डॉ. आनंद गुरव (वं) पी.एन.पाटील-सडोलीकर (काँ)
276 कोल्हापूर उत्तर राजेश क्षीरसागर (शि) चंद्रकांत जाधव (काँ) चंद्रकांत जाधव (काँ)
277 शाहूवाडी सत्यजीत पाटील (शि) भाई भरत पाटील (शेकाप, महाआघाडी पाठिंबा) विनय कोरे (जनसुराज्य)
278 हातकणंगले सुजीत मिणचेकर (शि) राजू आवळे (काँ) एस. पी. कांबळे (वं) राजू आवळे (काँ)
279 इचलकरंजी सुरेश हाळवणकर (भा) राहुल पी. खंजिरे (काँ) प्रमोद आमले (वं) प्रकाश आवाडे (अ)
280 शिरोळ उल्हास पाटील (शि) सावकार मादनाईक (स्वाभिमानी शेतकरी संघटना) राजेंद्र पाटील(येड्रावकर) (अ)
281 मिरज सुरेश खाडे (भा) बाळासाहेब व्हनमोरे (स्वाभिमानी शेतकरी संघटना) नानासो वाघमारे (वं) सुरेश खाडे (भा)
282 सांगली सुधीर गाडगीळ (भा) पृथ्वीराज गुलाबराव पाटील (काँ) सुधीर गाडगीळ (भा)
283 इस्लामपूर-वाळवा गौरव नायकवडी (शि) जयंत पाटील (रा) शाकीर इसालाल तांबोळी (वं) जयंत पाटील(रा)
284 शिराळा शिवाजीराव नाईक (भा) मानसिंग नाईक (रा) सुरेश जाधव (वं) मानसिंग नाईक (रा)
285 पलूस-कडेगाव संजय विभुते (शि) डॉ. विश्वजित कदम (काँ) विश्वजित कदम(काँ)
286 खानापूर अनिल बाबर (शि) श्रवण शंकर वाकसे अनिल बाबर (शि)
287 तासगाव-कवठे महांकाळ अजितराव घोरपडे (शि) सुमन पाटील (रा) प्रशांत शेजाळ (वं) सुमन पाटील(रा)
288 जत विलासराव जगताप (भा) विक्रम सावंत (काँ) अशोक शिवाप्पा बत्रेवार (वं) विक्रम सावंत (काँ)

हेही वाचलंत का?

(बीबीसी मराठीचे सर्व अपडेट्स मिळवण्यासाठी तुम्ही आम्हाला फेसबुक, इन्स्टाग्राम, यूट्यूब, ट्विटर वर फॉलो करू शकता.'बीबीसी विश्व' रोज संध्याकाळी 7 वाजता JioTV अॅप आणि यूट्यूबवर नक्की पाहा.)