Je kuna faida ya kukandwa wakati ukiwa mja mzito?
Huwezi kusikiliza tena

Mkunga anayewakanda waja wazito kwa kuwakanyaga

Ni utamaduni unaondamana na wakati wa mama kujifungua mtoto katika jamii nyingi Barani Afrika. Huku gharama ya huduma ya matibabu ya afya ya uzazi ikiendelea kuwa ghali, wanawake wengi wamekimbilia kwenye huduma za wakandaji na wakunga wa kiasili ambao huwapa huduma zao hususan wakati wa uja uzito, kujifungua na baada ya kujifungua. Wataalaamu wa afya sasa wanaonya kwamba Huduma hii ya kuwakanda wanawake waja wazito huenda ikahatarisha afya yao na watoto.

Kwa mengi zaidi katika makala ya BBC Maisha, tafuta BBCSwahili kwenye Youtube.

Mada zinazohusiana