Wazuiliwa Saudia kwa kukosa 'mahram'

Imebadilishwa: 26 Septemba, 2012 - Saa 15:19 GMT

Mecca nchini Saudi Arabia

Serikali ya Nigeria imeteta vikali kuhusu wanawake elfu moja wa nchi hiyo wanaozuiliwa nchini Saudi Arabia.

Wanawake hao ambao wamekuwa wakizuiliwa tangu siku ya Jumapili,walikuwa wanahiji Mecca, lakini wakakamatwa kwakukosa kuandamana na mahram au mwanaume ambaye hawezi kumuoa mwanamke yule mfano babake, kakake au mjomba wake . Mahram pia anaweza kuwa mume wa mwanamke yule.

Mmoja wa wale wanaozuiliwa aliambia BBC kuwa wamenyimwa chakula na kwamba walilazimika kutumia choo kimoja licha ya idadi yao kubwa.

Balozi wa Nigeria nchini Saudi Arabia, Abubakar Shehu Bunu, anashauriana na maafisa katika ubalozi wa Saudia kuhusu hatma ya wanawake hao.

Wadadisi wanasema kuwa wanawake wengi wa Nigeria huingia nchini humo kinyune na sheria ili kufanya kazi ya ukahaba.

Taarifa zinazohusiana

BBC © 2014 Ilani: BBC haihusiki na yaliyoandikwa na tovuti za nje ya BBC.

Ukurasa huu unaonekana vyema kwa kivinjari cha kisasa kikiwa na laha mtindo (CSS).Wakati unaweza kuona yaliyomo katika ukurasa huu kwa kivinjari ulichonacho, hautaweza kufaidi kuona kila kitu vizuri. Tafadhali zingatia uwezekano wa kuboresha progaramu ya kivinjari au kuwezesha laha mtindo (CSS) endapo unaweza kufanya hivyo.