తెలంగాణ ఎన్నికలు 2018: కాంగ్రెస్ పార్టీ అభ్యర్థులు వీరే

  • 24 నవంబర్ 2018
కాంగ్రెస్ పార్టీ అభ్యర్థుల జాబితా Image copyright Getty Images

తెలంగాణ ఎన్నికలకు సంబంధించి ప్రజాకూటమిలో సీట్ల సర్దుబాటు అనంతరం కాంగ్రెస్ పార్టీ 99 స్థానాల్లో తన అభ్యర్థులను నిలిపింది. కూటమిలోని మిగిలిన పార్టీలైన టీడీపీ 13 స్థానాల్లో, టీజేఎస్ 8 స్థానాల్లో, సీపీఐ 3 చోట్ల పోటీ చేస్తోంది.

పొత్తులో భాగంగా 94 స్థానాల్లో పోటీ చేయాల్సిన కాంగ్రెస్ 99 చోట్ల తన అభ్యర్థులను బరిలో దింపింది. టీజేఎస్‌కు కేటాయించిన 8 స్థానాల్లో నాలుగింట కాంగ్రెస్‌ అభ్యర్థులు బరిలో ఉండటంతో అక్కడ స్నేహపూర్వకపోటీలు అనివార్యమయ్యాయి.

నియోజకవర్గాల వారీగా కాంగ్రెస్ అభ్యర్థులు బరిలో ఉన్న స్థానాలివే..

క్ర.సం. నియోజకవర్గం ప్రజా కూటమి
1 సిర్పూర్ పాల్వాయి హరీశ్
2 చెన్నూరు(ఎస్సీ) వెంకటేశ్ నేత బొర్లకుంట
3 మంచిర్యాల కొక్కిరాల ప్రేమ్ సాగర్ రావు
4 ఆసిఫాబాద్(ఎస్టీ) ఆత్రం సక్కు
5 ఖానాపూర్(ఎస్టీ) రమేశ్ రాథోడ్
6 ఆదిలాబాద్ గండ్రత్ సుజాత
7 బోథ్(ఎస్టీ) సోయం బాపూరావు
8 నిర్మల్ ఆలేటి మహేశ్వరరెడ్డి
9 ముథోల్ రామారావు పటేల్ పవార్
10 ఆర్మూర్ ఆకుల లలిత
11 బోధన్ సుదర్శన్ రెడ్డి
12 జుక్కల్ సౌదాగర్ గంగారం
13 బాన్స్‌వాడ కాసుల బాలరాజు
14 ఎల్లారెడ్డి జాజల సురేందర్
15 కామారెడ్డి షబ్బీర్ అలీ
16 నిజామాబాద్ అర్బన్ తాహెర్‌బీన్ హమ్దాన్
17 నిజామాబాద్ రూరల్ రేకుల భూపతిరెడ్డి
18 బాల్కొండ టి.అనిల్ కుమార్
19 కోరుట్ల జువ్వాడి నర్సింగరావు
20 జగిత్యాల టి.జీవన్ రెడ్డి
21 ధర్మపురి(ఎస్సీ) అడ్లూరి లక్ష్మణ్ కుమార్
22 రామగుండం మక్కాన్ సింగ్ రాజ్ ఠాకూర్
23 మంథని దుద్దిళ్ల శ్రీధర్ బాబు
24 పెద్దపల్లి చింతకుంట విజయ రమణారావు
25 కరీంనగర్ పొన్నం ప్రభాకర్
26 చొప్పదండి(ఎస్సీ) మేడిపల్లి సత్యం
27 వేములవాడ ఆది శ్రీనివాస్
28 సిరిసిల్ల కె.కె.మహేందర్ రెడ్డి
29 మానకొండూర్(ఎస్సీ) ఆరెపల్లి మోహన్
30 హుజూరాబాద్ పాడి కౌశిక్‌ రెడ్డి
31 నారాయణఖేడ్ సురేశ్ షెట్కార్
32 ఆంధోల్(ఎస్సీ) దామోదర రాజనర్సింహ
33 నర్సాపూర్ సునీతా లక్ష్మారెడ్డి
34 జహీరాబాద్(ఎస్సీ) జె.గీతారెడ్డి
35 సంగారెడ్డి తూర్పు జయప్రకాశ్ రెడ్డి
36 పటాన్‌చెరు కాటా శ్రీనివాస్‌ గౌడ్‌
37 గజ్వేల్ వంటేరు ప్రతాపరెడ్డి
38 మేడ్చల్ కిచ్చెన్నగారి లక్ష్మారెడ్డి
39 కుత్భుల్లాపూర్ కూనం శ్రీశైలం గౌడ్
40 ఎల్బీనగర్ డి.సుధీర్ రెడ్డి
41 మహేశ్వరం సబితా ఇంద్రారెడ్డి
42 చేవెళ్ల(ఎస్సీ) కేఎస్ రత్నం
43 పరిగి టి.రామ్మోహన్ రెడ్డి
44 వికారాబాద్(ఎస్సీ) గడ్డం ప్రసాద్ కుమార్
45 తాండూర్ పీపీ రోహిత్ రెడ్డి
46 ముషీరాబాద్ ఎం.అనిల్ కుమార్ యాదవ్
47 అంబర్ పేట్ నిజన రమేష్‌
48 ఖైరతాబాద్ దాసోజు శ్రవణ్
49 జూబ్లీహిల్స్ విష్ణువర్దన్ రెడ్డి
50 నాంపల్లి మహ్మద్ ఫిరోజ్ ఖాన్
51 కార్వాన్ ఉస్మాన్ బిన్ మహ్మద్ అల్ అజారీ
52 గోషా మహల్ ముకేశ్ గౌడ్
53 చార్మినార్ మొహ్మద్ గౌస్
54 చాంద్రాయణగుట్ట ఈసా బినాబాయిడ్ మిస్త్రీ
55 యాకత్‌పుర కే.రాజేందర్ రాజు
56 బహుదూర్ పురా ఖలీం బాబా
57 సికింద్రాబాద్ కాసాని జ్ఞానేశ్వర్
58 కంటోన్మెంట్(ఎస్సీ) సర్వే సత్యనారాయణ
59 కొడంగల్ ఎ.రేవంత్ రెడ్డి
60 నారాయణపేట్ వేమనగిరి కృష్ణ
61 జడ్చర్ల మల్లు రవి
62 దేవరకద్ర డాక్టర్‌ పవన్‌కుమార్‌ రెడ్డి
63 వనపర్తి జి.చిన్నారెడ్డి
64 గద్వాల డి.కె.అరుణ
65 ఆలంపూర్(ఎస్సీ) సంపత్ కుమార్
66 నాగర్ కర్నూల్ నాగం జనార్దనరెడ్డి
67 అచ్చంపేట(ఎస్సీ) సీహెచ్.వంశీకృష్ణ
68 కల్వకుర్తి చల్లా వంశీచందర్‌రెడ్డి
69 షాద్ నగర్ ప్రతాపరెడ్డి
70 కొల్లాపూర్ బీరం హర్షవర్ధన్ రెడ్డి
71 దేవరకొండ(ఎస్టీ) బాలూనాయక్
72 నాగార్జున సాగర్ కె.జానారెడ్డి
73 మిర్యాల గూడ ఆర్‌ కృష్ణయ్య
74 హుజూర్ నగర్ ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి
75 కోదాడ ఎన్.పద్మావతిరెడ్డి
76 సూర్యాపేట్ ఆర్.దామోదర్ రెడ్డి
77 నల్లగొండ కోమటిరెడ్డి వెంకటరెడ్డి
78 మునుగోడు కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి
79 భువనగిరి కుంభం అనిల్ కుమార్ రెడ్డి
80 నకిరేకల్(ఎస్సీ) చిరుమర్తి లింగయ్య
81 తుంగతుర్తి(ఎస్సీ) అద్దంకి దయాకర్
82 ఆలేరు భిక్షమయ్య గౌడ్
83 జనగాం పొన్నాల లక్ష్మయ్య
84 స్టేషన్ ఘన్‌పూర్(ఎస్సీ) సింగాపూర్ ఇందిర
85 పాలకుర్తి జంగా రాఘవరెడ్డి
86 డోర్నకల్(ఎస్టీ) రాంచంద్రునాయక్
87 మహబూబాబాద్(ఎస్టీ) పోరిక బలరాం నాయక్
88 నర్సంపేట దొంతి మాధవరెడ్డి
89 పరకాల కొండా సురేఖ
90 వరంగల్ తూర్పు ఇన్నయ్య
91 వర్ధన్నపేట(ఎస్సీ) పగటిపాటి దేవయ్య
92 భూపాలపల్లి గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి
93 ములుగు(ఎస్టీ) డి.అనసూయ(సీతక్క)
94 పినపాక(ఎస్టీ) రేగ కాంతారావు
95 ఇల్లందు(ఎస్టీ) బానోతు హరిప్రియ
96 పాలేరు కందాల ఉపేందర్ రెడ్డి
97 మధిర(ఎస్సీ) భట్టి విక్రమార్క మల్లు
98 కొత్తగూడెం వనమా వెంకటేశ్వరరావు
99 భద్రాచలం(ఎస్టీ) పొదం వీరయ్య

ఇవి కూడా చదవండి

(బీబీసీ తెలుగును ఫేస్‌బుక్, ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌, ట్విటర్‌లో ఫాలో అవ్వండి. యూట్యూబ్‌లో సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి.)