ఆంధ్రప్రదేశ్ అసెంబ్లీ: కొత్త ఎమ్మెల్యేల పూర్తి జాబితా

  • 24 మే 2019
ఆదిరెడ్డి భవానీ Image copyright ADIREDDYSRINIVAS
చిత్రం శీర్షిక రాజమండ్రి సిటీ నియోజకవర్గం నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థి ఆదిరెడ్డి భవానీ గెలుపొందారు

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో జిల్లాల వారీగా 175 నియోజకవర్గాల్లో ఎక్కడ ఏ పార్టీ అభ్యర్థి గెలుపొందారో ఈ కింది జాబితాలో చూడొచ్చు.

క్ర.సం/ శ్రీకాకుళం జిల్లా నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
1 ఇచ్చాపురం టీడీపీ బెందాళం అశోక్
2 పలాస వైసీపీ సీదిరి అప్పలరాజు
3 టెక్కలి టీడీపీ కింజరాపు అచ్చెన్నాయుడు
4 పాతపట్నం వైసీపీ రెడ్డి శాంతి
5 శ్రీకాకుళం వైసీపీ ధర్మాన ప్రసాదరావు
6 ఆముదాలవలస వైసీపీ తమ్మినేని సీతారాం
7 ఎచ్చెర్ల వైసీపీ గొర్లె కిరణ్ కుమార్
8 నరసన్నపేట వైసీపీ ధర్మాన కృష్ణదాస్
9 రాజాం (ఎస్సీ) వైసీపీ కంబాల జోగులు
10 పాలకొండ (ఎస్టీ) వైసీపీ విశ్వసరాయి కళావతి
విజయనగరం నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
11 కురుపాం (ఎస్టీ) వైసీపీ పాములు పుష్ప శ్రీవాణి
12 పార్వతీపురం (ఎస్సీ) వైసీపీ అలజంగి జోగారావు
13 సాలూరు (ఎస్టీ) వైసీపీ పీడిక రాజన్న దొర
14 బొబ్బిలి వైసీపీ శంభంగి వెంకట చిన్నప్పలనాయుడు
15 చీపురుపల్లి వైసీపీ బొత్స సత్యనారాయణ
16 గజపతినగరం వైసీపీ అప్పలనరసయ్య బొత్సా
17 నెల్లిమర్ల వైసీపీ బి. అప్పల నాయుడు
18 విజయనగరం వైసీపీ కోలగట్ల వీరభద్రస్వామి
19 శృంగవరపుకోట వైసీపీ కె.శ్రీనివాస్
విశాఖపట్నం నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
20 భీమిలి వైసీపీ అవంతి శ్రీనివాస్
21 విశాఖపట్నం తూర్పు టీడీపీ వెలగపూడి రామకృష్ణ బాబు
22 విశాఖపట్నం దక్షిణం టీడీపీ వాసుపల్లి గణేశ్ కుమార్
23 విశాఖపట్నం ఉత్తరం టీడీపీ గంటా శ్రీనివాసరావు
24 విశాఖపట్నం పశ్చిమం టీడీపీ పెతకంశెట్టి గణ వెంకటరెడ్డినాయుడు(గణబాబు)
25 గాజువాక వైసీపీ తిప్పల నాగిరెడ్డి
26 చోడవరం వైసీపీ కరణం ధర్మశ్రీ
27 మాడుగుల వైసీపీ బి.ముత్యాలనాయుడు
28 అరకు (ఎస్టీ) వైసీపీ చెట్టి ఫల్గుణ
29 పాడేరు (ఎస్టీ) వైసీపీ కొత్తగుల్లి భాగ్యలక్ష్మి
30 అనకాపల్లి వైసీపీ ఏవీఎస్ఎస్ అమరనాథ్
31 పెందుర్తి వైసీపీ అదీప్ రాజు
32 యలమంచిలి వైసీపీ కన్నబాబు రాజు
33 పాయకరావుపేట (ఎస్సీ) వైసీపీ గొల్ల బాబూరావు
34 నర్సీపట్నం వైసీపీ ఉమాశంకర్ గణేశ్
తూర్పు గోదావరి నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
35 తుని వైసీపీ దాడిశెట్టి రాజా
36 పత్తిపాడు వైసీపీ పూర్ణచంద్ర ప్రసాద్ పర్వత
37 పిఠాపురం వైసీపీ దొరబాబు పెండెం
38 కాకినాడ రూరల్ వైసీపీ కురసాల కన్నబాబు
39 పెద్దాపురం టీడీపీ నిమ్మకాయల చినరాజప్ప
40 అనపర్తి వైసీపీ సత్య సూర్యనారాయణ రెడ్డి
41 కాకినాడ సిటీ వైసీపీ ద్వారంపూడి చంద్రశేఖర రెడ్డి
42 రామచంద్రాపురం వైసీపీ శ్రీనివాస వేణుగోపాల కృష్ణ
43 ముమ్మిడివరం వైసీపీ పొన్నాడ వెంకట సతీశ్
44 అమలాపురం (ఎస్సీ) వైసీపీ పి. విశ్వరూప్
45 రాజోలు (ఎస్సీ) జనసేన రాపాక వరప్రసాద్
46 పి.గన్నవరం (ఎస్సీ) వైసీపీ కొండేటి చిట్టిబాబు
47 కొత్తపేట వైసీపీ చిర్ల జగ్గిరెడ్డి
48 మండపేట టీడీపీ వై. జోగేశ్వర రావు
49 రాజానగరం వైసీపీ జక్కంపూడి రాజా
50 రాజమండ్రి సిటీ టీడీపీ ఆదిరెడ్డి భవానీ
51 రాజమండ్రి రూరల్ టీడీపీ గోరంట్ల బుచ్చయ్య చౌదరి
52 జగ్గంపేట వైసీపీ జ్యోతుల చంటిబాబు
53 రంపచోడవరం (ఎస్టీ) వైసీపీ నాగులపల్లి ధనలక్ష్మి
పశ్చిమ గోదావరి నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
54 కొవ్వూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ తానేటి వనిత
55 నిడదవోలు వైసీపీ జీఎస్ నాయుడు
56 ఆచంట వైసీపీ చెరుకువాడ శ్రీరంగనాథ్
57 పాలకొల్లు టీడీపీ నిమ్మలరామానాయుడు
58 నర్సాపురం వైసీపీ మదునూరి ప్రసాదరాజు
59 భీమవరం వైసీపీ గ్రంథి శ్రీనివాస్‌
60 ఉండి టీడీపీ రామరాజు(రాంబాబు)
61 తణుకు వైసీపీ కారుమూరి నాగేశ్వరరావు
62 తాడేపల్లిగూడెం వైసీపీ కొట్టు సత్యనారాయణ
63 ఉంగుటూరు వైసీపీ పుప్పాల శ్రీనివాసరావు
64 దెందులూరు వైసీపీ కొఠారు అబ్బాయ చౌదరి
65 ఏలూరు వైసీపీ ఏకె. కృష్ణ శ్రీనివాస్
66 గోపాలపురం (ఎస్సీ) వైసీపీ తలారి వెంకటరావు
67 పోలవరం (ఎస్టీ) వైసీపీ తెల్లం బాలరాజు
68 చింతలపూడి (ఎస్సీ) వైసీపీ వున్నమట్ల రకడ ఎలీజా
కృష్ణా నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
69 తిరువూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ కె. రక్షణ నిధి
70 నూజివీడు వైసీపీ వెంకట ప్రతాప్ అప్పారావు
71 గన్నవరం టీడీపీ వల్లభనేని వంశీ
72 గుడివాడ వైసీపీ కొడాలి నాని
73 కైకలూరు వైసీపీ డి. నాగేశ్వర రావు
74 పెడన వైసీపీ జోగి రమేశ్
75 మచిలీపట్నం వైసీపీ పేర్ని వెంకటరామయ్య (నాని)
76 అవనిగడ్డ వైసీపీ రమేష్ బాబు సింహాద్రి
77 పామర్రు (ఎస్సీ) వైసీపీ కె. అనిల్ కుమార్
78 పెనమలూరు వైసీపీ పార్థసారధి
79 విజయవాడ పశ్చిమ వైసీపీ వెల్లంపల్లి. శ్రీనివాస్
80 విజయవాడ సెంట్రల్ వైసీపీ మల్లాది విష్ణు
81 విజయవాడ తూర్పు టీడీపీ గద్దె రామ్మోహన్‌ రావు
82 మైలవరం వైసీపీ వసంత కృష్ణ ప్రసాద్
83 నందిగామ (ఎస్సీ) వైసీపీ ఎం.జగన్మోహన్ రావు
84 జగ్గయ్యపేట వైసీపీ ఉదయ భాను సామినేని
గుంటూరు నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
85 పెదకూరపాడు వైసీపీ శంకర రావు నంబూరు
86 తాడికొండ (ఎస్సీ) వైసీపీ ఉండవల్లి శ్రీదేవి
87 మంగళగిరి వైసీపీ ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి
88 పొన్నూరు వైసీపీ కిలారి రోశయ్య
89 వేమూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ మెరుగు నాగార్జున
90 రేపల్లె టీడీపీ అనగాని సత్యప్రసాద్
91 తెనాలి వైసీపీ అన్నాబత్తుని శివకుమార్
92 బాపట్ల వైసీపీ కోన రఘుపతి
93 ప్రత్తిపాడు (ఎస్సీ) వైసీపీ మేకతోటి సుచరిత
94 గుంటూరు పశ్చిమ టీడీపీ మద్దాలి గిరిధర్ రావు
95 గుంటూరు తూర్పు వైసీపీ మహ్మద్ ముస్తాఫా షేక్
96 చిలకలూరిపేట వైసీపీ వి. రజిని
97 నరసరావుపేట వైసీపీ గోపిరెడ్డి శ్రీనివాసరెడ్డి
98 సత్తెనపల్లి వైసీపీ అంబటి రాంబాబు
99 వినుకొండ వైసీపీ బోళ్లబ్రహ్మానాయుడు
100 గురజాల వైసీపీ కాసు మహేశ్ రెడ్డి
101 మాచర్ల వైసీపీ రామకృష్ణా రెడ్డి పిన్నెళ్లి
ప్రకాశం నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
102 ఎర్రగొండపాలెం వైసీపీ డాక్టర్ సురేశ్
103 దర్శి వైసీపీ మద్దిశెట్టి వేణుగోపాల్
104 పర్చూరు టీడీపీ ఏలూరు సాంబశివరావు
105 అద్దంకి టీడీపీ గొట్టిపాటి రవికుమార్
106 చీరాల టీడీపీ కరణం బలరాం
107 సంతనూతలపాడు (ఎస్సీ) వైసీపీ టీజేఆర్ సుధాకర్ బాబు
108 ఒంగోలు వైసీపీ బాలినేని శ్రీనివాసరెడ్డి
109 కందుకూరు వైసీపీ మహీధర్ రెడ్డి
110 కొండపి (ఎస్సీ) టీడీపీ బాల వీరాంజనేయ స్వామి
111 మార్కాపురం వైసీపీ కేపీ నాగార్జున రెడ్డి
112 గిద్దలూరు వైసీపీ అన్నా వెంకటరాంబాబు
113 కనిగిరి వైసీపీ మధుసూదన్ యాదవ్
నెల్లూరు నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
114 కావలి వైసీపీ రామిరెడ్డి ప్రతాప్ కుమార్ రెడ్డి
115 ఆత్మకూరు వైసీపీ మేకపాటి గౌతమ్ రెడ్డి
116 కోవూరు వైసీపీ నల్లపరెడ్డి ప్రసన్న కుమార్ రెడ్డి
117 నెల్లూరు సిటీ వైసీపీ అనిల్ కుమార్ యాదవ్
118 నెల్లూరు రూరల్ వైసీపీ కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి
119 సర్వేపల్లి వైసీపీ కాకాణి గోవర్ధన్ రెడ్డి
120 గూడూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ వరప్రసాద్
121 సూళ్ళూరుపేట (ఎస్సీ) వైసీపీ కిలివేటి సంజీవయ్య
122 వెంకటగిరి వైసీపీ ఆనం రామనారాయణ రెడ్డి
123 ఉదయగిరి వైసీపీ మేకపాటి చంద్రశేఖర్ రెడ్డి
కడప నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
124 బద్వేల్ (ఎస్సీ) వైసీపీ జి. వెంకట సుబ్బయ్య
125 రాజంపేట వైసీపీ మేడా మల్లికార్జున రెడ్డి
126 కడప వైసీపీ అంజద్ బాషా
127 కోడూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ కొరముట్ల శ్రీనివాసులు
128 రాయచోటి వైసీపీ శ్రీకాంత్ రెడ్డి
129 పులివెందుల వైసీపీ వై.ఎస్‌.జగన్మోహన్‌ రెడ్డి
130 కమలాపురం వైసీపీ రవీంద్రనాథ్ రెడ్డి
131 జమ్మలమడుగు వైసీపీ ఎం. సుధీర్ రెడ్డి
132 ప్రొద్దుటూరు వైసీపీ రాచమల్లు శివప్రసాద్ రెడ్డి
133 మైదుకూరు వైసీపీ ఎస్. రఘురామి రెడ్డి
కర్నూలు నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
134 ఆళ్లగడ్డ వైసీపీ గంగుల బిజేంద్రనాథ్ రెడ్డి
135 శ్రీశైలం వైసీపీ శిల్పా చక్రపాణి రెడ్డి
136 నందికొట్కూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ తొగురు ఆర్ధర్
137 కర్నూలు వైసీపీ హఫీజ్ ఖాన్
138 పాణ్యం వైసీపీ కాటసాని రాంభూపాల్ రెడ్డి
139 నంద్యాల వైసీపీ శిల్పా రవిచంద్రారెడ్డి
140 బనగానపల్లె వైసీపీ కాటసాని రామిరెడ్డి
141 డోన్ వైసీపీ బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌
142 పత్తికొండ వైసీపీ కంగటి శ్రీదేవి
143 కోడుమూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ సుధాకర్ బాబు
144 ఎమ్మిగనూరు వైసీపీ కె.చెన్నకేశవరెడ్డి
145 మంత్రాలయం వైసీపీ వై. బాలనాగిరెడ్డి
146 ఆదోని వైసీపీ వై. సాయి ప్రసాద్ రెడ్డి
147 ఆలూరు వైసీపీ పి.జయరాం
అనంతపురం నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
148 రాయదుర్గం వైసీపీ కాపు రామచంద్రారెడ్డి
149 ఉరవకొండ టీడీపీ పయ్యావుల కేశవ్
150 గుంతకల్లు వైసీపీ ఎల్లారెడ్డిగారి వెంకట్రామిరెడ్డి
151 తాడిపత్రి వైసీపీ కేతిరెడ్డి పెద్దారెడ్డి
152 శింగనమల (ఎస్సీ) వైసీపీ జొన్నలగడ్డ పద్మావతి
153 అనంతపురం అర్బన్ వైసీపీ అనంత వెంకట్రామిరెడ్డి
154 కళ్యాణదుర్గం వైసీపీ కేవీ ఉషశ్రీ చరణ్
155 రాప్తాడు వైసీపీ తోపుదుర్తి ప్రకాశ్ రెడ్డి
156 మడకశిర (ఎస్సీ) వైసీపీ ఎం. తిప్పేస్వామి
157 హిందూపురం టీడీపీ నందమూరి బాలకృష్ణ
158 పెనుకొండ వైసీపీ ఎం.శంకరనారాయణ
159 పుట్టపర్తి వైసీపీ దుద్దుకుంట శ్రీధర్ రెడ్డి
160 ధర్మవరం వైసీపీ కేతిరెడ్డి వెంకట్రామిరెడ్డి
161 కదిరి వైసీపీ పీవీ సిద్ధారెడ్డి
చిత్తూరు నియోజకవర్గం పార్టీ విజేత
162 తంబళ్లపల్లె వైసీపీ ద్వారకానాథరెడ్డి
163 పీలేరు వైసీపీ చింతల రామచంద్రారెడ్డి
164 మదనపల్లె వైసీపీ మొహమ్మద్ నవాజ్ బాషా
165 పుంగనూరు వైసీపీ పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రా రెడ్డి
166 చంద్రగిరి వైసీపీ చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌ రెడ్డి
167 తిరుపతి వైసీపీ బియ్యపు మధుసూదన్ రెడ్డి
168 శ్రీకాళహస్తి వైసీపీ బియ్యపు మధుసూదన్ రెడ్డి
169 సత్యవేడు (ఎస్సీ) వైసీపీ ఆదిమూలం కోనేటి
170 నగరి వైసీపీ ఆర్కే రోజా
171 గంగధార నెల్లూరు (ఎస్సీ) వైసీపీ కె. నారాయణ స్వామి
172 చిత్తూరు వైసీపీ ఎ. శ్రీనివాసులు
173 పూతలపట్టు (ఎస్సీ) వైసీపీ యం.బాబు
174 పలమనేరు వైసీపీ ఎన్. వెంకటయ్య గౌడ
175 కుప్పం టీడీపీ నారా చంద్రబాబు నాయుడు
ఆధారం: భారత ఎన్నికల సంఘం

ఇవి కూడా చదవండి:

(బీబీసీ తెలుగును ఫేస్‌బుక్, ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌, ట్విటర్‌లో ఫాలో అవ్వండి. యూట్యూబ్‌లో సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి.)