భారత మహిళా క్రీడాకారులు ఇప్పటిదాకా ఎన్ని పతకాలు గెలిచారు?

  • 25 ఫిబ్రవరి 2020
BBC Sportswoman of the year
చిత్రం శీర్షిక BBC Sportswoman of the year

1951 నుంచి జరిగిన అంతర్జాతీయ క్రీడా పోటీల్లో భారతీయ మహిళలు మొత్తం 698 పతకాలు గెలిచారు. నవంబర్ 5, 2019 వరకు సాధించిన పతకాలపై బీబీసీ పరిశీలన ప్రకారం భారతీయ మహిళా క్రీడాకారులు మొత్తం 201 స్వర్ణం, 240 రజతం, 257 కాంస్య పతకాలు గెలిచారు.

201 స్వర్ణం

240 రజతం

257 కాంస్యం

భారతీయ మహిళలు ఏ విభాగంలో అత్యధిక పతకాలు గెలిచారు?

ఆసియా వేసవి క్రీడల్లోనే మహిళలు ఎక్కువ పతకాలను సాధించారు. 1951 నుంచి భారతీయ మహిళా క్రీడాకారులు మొత్తం 206 పతకాలు సాధించారు. ప్రతి నాలుగేళ్లకోసారి ఆసియా వేసవి క్రీడలు జరుగుతాయి. 2014, 2018లో జరిగిన క్రీడల్లో భారత మహిళలు 67 పతకాలు గెలిచారు.

కామన్వెల్త్ క్రీడల్లో కూడా మహిళలు సత్తా చాటారు. 1978 కామన్వెల్త్ క్రీడల నుంచి వాళ్లు మొత్తం 160 పతకాలు సాధించారు. భారత మహిళలు ఇతర పతకాలతో పోలిస్తే స్వర్ణాలు ఎక్కువగా సాధించిన పోటీలు అవే. భారత మహిళలు కామన్వెల్త్ క్రీడల్లో మొత్తం 58 స్వర్ణం, 61 రజతం, 38 కాంస్య పతకాలు గెలిచారు.

సంవత్సరాల వారీగా పతకాల సరళిని చూడటానికి క్రీడా విభాగంపై క్లిక్ చేయండి.

ఏ క్రీడలో ఎక్కువ పతకాలు వచ్చాయి?

అథ్లెటిక్స్, షూటింగ్, ఆర్చరీలో భారత్‌కు ఎక్కువ పతకాలు వచ్చాయి. భారతీయ మహిళలు అథ్లెటిక్స్‌లో 156, షూటింగ్‌లో 137, రెజ్లింగ్‌లో 73 పతకాలు గెలిచారు. బ్యాడ్మింటన్‌‌లో 70, హాకీలో 10, ఆర్చరీలో 65, బాక్సింగ్‌లో 45 పతకాలతో ఆయా విభాగాల్లోనూ రాణించారు.

పతకాలు గెలిచిన వారు

§ మొత్తం వ్యక్తి (వ్యక్తులు)
  • Deepika Kumari

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2015

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2021

    Bronze: Archery World Cup, Istanbul, 2016

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Bronze: Archery World Cup, Shanghai, 2016

    Gold: Archery World Cup, Shanghai, 2016

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2017

    Gold: Archery World Cup, Shanghai, 2017

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2018

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2018

    Gold: Archery World Cup, Medellin, 2018

    Bronze: Archery World Cup, Medellin, 2018

    Gold: Archery World Cup, Wroclaw, 2018

    Bronze: Archery World Cup, Wroclaw, 2019

    Gold: Archery World Cup, Wroclaw, 2019

    Bronze: Archery World Cup, Wroclaw, 2019

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2020

    Silver: Archery World Cup, Wroclaw, 2020

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2021

    Bronze: Archery World Cup, Shanghai, 2021

    Silver: Archery World Cup, Antalya, 2021

    Bronze: Archery World Cup, Bangkok, 2022

    Gold: Archery World Cup, Salt Lake City, 2023

    Silver: Archery World Cup, Istanbul, 2016

    Silver: Archery World Cup, Tokyo, 2017

    Silver: Archery World Cup, Paris, 2018

    Silver: Archery World Cup, Mexico City, 2020

    Bronze: Archery World Cup, Samsun, 2023

    Silver: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, Turin, 2016

    Silver: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, Copenhagen, 2020

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: World Youth Archery Championship, Legnica, 2016

  • P.T.Usha

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Gold: Asian Championships, Kuwait, 1988

    Silver: Asian Championships, Kuwait, 1988

    Bronze: Asian Championships, Jakarta, 1990

    Gold: Asian Championships, Jakarta, 1990

    Gold: Asian Summer Games, Seoul, 1991

    Silver: Asian Summer Games, Seoul, 1991

    Gold: Asian Championships, Singapore, 1992

    Silver: Asian Championships, Singapore, 1992

    Gold: Asian Championships, Delhi, 1994

    Silver: Asian Championships, Delhi, 1994

    Silver: Asian Summer Games, Beijing, 1995

    Silver: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

    Bronze: Asian Championships, Fukuoka, 2003

    Gold: Asian Championships, Fukuoka, 2003

    Silver: Asian Championships, Fukuoka, 2003

  • Anjali Bhagwat

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Championships, Auckland, 2004

    Silver: Commonwealth Championships, Auckland, 2004

    Gold: Commonwealth Championships, England, 2006

    Silver: Commonwealth Championships, England, 2006

    Silver: Shooting World Cup, Atlanta, 2007

    Silver: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Shooting World Cup, Munich, 2007

    Silver: Shooting World Cup, Sydney, 2007

    Gold: Shooting World Cup, Fort Benning, 2008

    Gold: Shooting World Cup, Milan, 2008

    Bronze: Shooting World Cup, Sydney, 2009

    Gold: Commonwealth Championships, Melbourne, 2010

    Silver: Commonwealth Championships, Melbourne, 2010

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • P. V. Sindhu

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Youth Games, Douglas, 2016

    Bronze: Asian Junior Championships, Lucknow, 2016

    Gold: Asian Junior Championships, Gimcheon, 2017

    Bronze: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, Guangzhou, 2018

    Bronze: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, Copenhagen, 2019

    Bronze: Uber Cup, Delhi, 2019

    Bronze: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Uber Cup, Kunshan, 2021

    Silver: Summer Olympics, Rio Di Janeiro, 2021

    Silver: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, Glasgow, 2022

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, Nanjing, 2023

  • Ashwini Ponnappa

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: South Asian Games, Dhaka, 2015

    Silver: South Asian Games, Dhaka, 2015

    Bronze: Asian Championships, Gimcheon, 2015

    Bronze: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, London, 2016

    Bronze: Uber Cup, Delhi, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Silver: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Bronze: Uber Cup, Kunshan, 2021

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Laishram Bombayla Devi

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Archery World Cup, Dovar, 2012

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2014

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2015

    Bronze: Archery World Cup, Istanbul, 2016

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Gold: Archery World Cup, Shanghai, 2016

    Silver: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, Turin, 2016

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2017

    Gold: Archery World Cup, Medellin, 2018

    Gold: Archery World Cup, Wroclaw, 2018

    Silver: Archery World Cup, Antalya, 2019

    Bronze: Archery World Cup, Medellin, 2019

    Gold: Archery World Cup, Wroclaw, 2019

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2021

  • Jwala Gutta

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: South Asian Games, Colombo, 2011

    Bronze: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Bronze: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, London, 2016

    Bronze: Uber Cup, Delhi, 2019

    Bronze: Asian Championships, Gimcheon, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Gold: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Bronze: Uber Cup, Kunshan, 2021

  • Heena Sidhu

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Shooting World Cup, Beijing, 2014

    Gold: Shooting World Cup, New Delhi, 2019

    Silver: Shooting World Cup, Fort Benning, 2019

    Gold: ISSF Shooting World Cup Final, Munich, 2018

    Gold: ISSF Shooting World Cup Final, Munich, 2022

  • Mary Kom

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: Summer Olympics, London, 2017

    Silver: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, Scranton , 2006

    Gold: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, Podolsk, 2007

    Gold: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, Podolsk, 2010

    Gold: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, New Delhi, 2011

    Gold: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, Ningbo City, 2013

    Gold: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, Bridgetown, 2015

    Gold: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, New Delhi, 2023

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIP, Ulan-Ude, 2024

  • Sakshi Malik

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Junior Championships, Manila, 2014

    Bronze: World Junior Championships, Budapest, 2015

    Gold: Asian Junior Championships, Almaty, 2017

    Bronze: Commonwealth Championships, Johanesburg, 2018

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Bronze: Asian Championships, Doha, 2020

    Bronze: Summer Olympics, Rio Di Janeiro, 2021

    Silver: Asian Championships, Delhi, 2022

    Gold: Commonwealth Championships, Johanesburg, 2022

    Bronze: Asian Championships, Bishkek, 2023

    Bronze: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Vinesh Phogat

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: WORLD WrestlingCHAMPIONSHIP, Strathcona, 2017

    Bronze: Asian Championships, Delhi, 2018

    Silver: Youth WrestlingChampionship, Johanesburg, 2018

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Championships, Doha, 2020

    Bronze: Asian Championships, Bangkok, 2021

    Silver: Asian Championships, Delhi, 2022

    Silver: Asian Championships, Bishkek, 2023

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Gold: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Alka Tomar

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Bronze: World WrestlingChampionship, Guangzhou, 2011

    Bronze: Asian WrestlingChampionship, Delhi, 2008

    Silver: Commonwealth WrestlingChampionship, London, 2008

    Gold: Commonwealth WrestlingChampionship, Cape Town, 2010

    Silver: Asian WrestlingChampionship, Wuhan, 2010

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Gold: Commonwealth WrestlingChampionship, Jalander, 2014

    Bronze: Asian WrestlingChampionship, Pattaya, 2014

    Bronze: Asian WrestlingChampionship, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth WrestlingChampionship, Melbourne, 2016

  • Dutee Chand

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Championships, Pune, 2018

    Gold: Asian Junior Athletics Championships, Taipei, 2019

    Bronze: Asian Indoor Athletics Championships, Doha, 2021

    Bronze: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Silver: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Bronze: Asian Championships, Bhubaneshwar, 2022

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Apurvi Chandela

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Gold: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Bronze: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: Shooting World Cup, Changwon, 2020

    Gold: Shooting World Cup, Munich, 2024

    Gold: Shooting World Cup, New Delhi, 2024

    Gold: Shooting World Cup, Rio de Janeiro, 2024

    Silver: Shooting World Cup, Munich, 2024

    Silver: Shooting World Cup, Munich, 2020

    Silver: World Shooting Championship, Changwon, 2023

  • Jyothi Surekha

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Bronze: Archery World Cup, Shanghai, 2023

    Silver: Archery World Cup, Antalya, 2023

    Bronze: Archery World Cup, Salt Lake City, 2023

    Silver: Archery World Cup, Berlin, 2023

    Bronze: Archery World Cup, Berlin, 2023

    Silver: Archery World Cup, Samsun, 2023

    Bronze: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, s-Hertogenbosch, 2024

  • Sania Mirza

    Tennis
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Gold: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Silver: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Dola Banerjee

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Bronze: Archery World Cup, Santo Domingo, 2014

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2014

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2015

    Gold: Archery World Cup, Dovar, 2012

    Bronze: Archery World Cup, Dovar, 2012

    Gold: Archery World Cup, Dubai, 2012

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Joshna Chinappa

    Squash
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: South Asian Games, India, 2021

    Gold: Asian Individual Championships, Chennai, 2022

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Manu Bhaker

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Gold: Shooting World Cup, Guadalajara, 2023

    Gold: Summer Youth Games, Buenos Aires, 2023

    Gold: Shooting World Cup, Beijing, 2024

    Gold: Shooting World Cup, Munich, 2024

    Gold: Shooting World Cup, New Delhi, 2024

    Gold: Shooting World Cup, Rio de Janeiro, 2024

  • Rahi Sarnobat

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Bronze: Shooting World Cup, Fort Benning, 2016

    Gold: Shooting World Cup, Changwon, 2018

  • Saina Nehwal

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, Jakarta, 2020

    Bronze: BWF WORLD BADMINTON CHAMPIONSHIPS, Glasgow, 2022

    Bronze: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: Summer Olympics, London, 2017

  • Anju Bobby George

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Bronze: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Bronze: World Championships, Paris, 2008

    Gold: Asian Championships, Incheon, 2010

    Gold: World Athletics Final, Monte Carlo, 2010

    Gold: South Asian Games, Colombo, 2011

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Asian Championships, Amman, 2012

  • Anjum Moudgil

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Shooting World Cup, Guadalajara, 2023

    Bronze: Shooting World Cup, Rio de Janeiro, 2024

    Gold: Shooting World Cup, Beijing, 2024

    Gold: Shooting World Cup, Munich, 2024

    Silver: Shooting World Cup, Changwon, 2023

  • Annu Raj Singh

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Championships, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Championships, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Silver: Shooting World Cup, Fort Benning, 2016

    Bronze: Commonwealth Championships, Brisbane, 2022

  • Geeta Phogat

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Championships, Pune, 2018

    Gold: Asian Junior Athletics Championships, Taipei, 2019

    Bronze: Asian Indoor Athletics Championships, Doha, 2021

    Bronze: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Silver: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Bronze: Asian Championships, Bhubaneshwar, 2022

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Tejaswini Sawant

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: Shooting World Cup, Munich, 2014

  • Anita Sheoran

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Bronze: Commonwealth Championships, Stellenbosch, 2010

    Bronze: Asian Championships, Jeju city, 2013

    Silver: Commonwealth Championships, Jalander, 2014

    Silver: Commonwealth Championships, Melbourne, 2016

    Silver: Commonwealth Championships, Johannesburg, 2018

    Bronze: Asian Championships, Bangkok, 2021

  • Babita Kumari

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Championships, Jalander, 2014

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Championships, Melbourne, 2016

    Bronze: WORLD WrestlingCHAMPIONSHIP, Strathcona, 2017

    Bronze: Asian Championships, Delhi, 2018

    Gold: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Dipika Pallikal

    Squash
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Gold: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Deepa Malik

    Para Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Guangzhou, 2015

    Silver: IPC World Championships, Christchurch, 2016

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Incheon, 2019

    Silver: Paralympics, Rio Di Janeiro, 2021

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Kunjarani Devi

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Beijing, 1995

    Bronze: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Gold: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Manasi Joshi

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Abhilasha Mhatre

    Kabaddi
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: South Asian Games, Sri Lanka, 2011

    Gold: Kabaddi World Cup, Patna, 2017

    Gold: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Gold: Asian Kabaddi Championship, Gorgan, 2022

  • Manjeet Kaur

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Gold: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Gold: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Mouma Das

    Table Tennis
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Rimil Buriuly

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2014

    Gold: Archery World Cup, Medellin, 2018

    Gold: Archery World Cup, Wroclaw, 2018

    Silver: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, Copenhagen, 2020

  • Swuro Chekrovolu

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Archery World Cup, Dovar, 2012

    Bronze: Archery World Cup, Istanbul, 2016

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Gold: Archery World Cup, Shanghai, 2016

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2017

  • Trisha Deb

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Archery World Cup, Shanghai, 2018

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2019

    Silver: Archery World Cup, Berlin, 2023

  • Anisa Sayyed

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

  • Annu Rani

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: South Asian Games, Guwahati, 2021

    Bronze: Asian Championships, Bhubaneshwar, 2022

  • Aparna Lalji Popat

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Kuala Lumpur, 2003

    Silver: Commonwealth Games, Kuala Lumpur, 2003

    Bronze: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Bronze: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Ashwini Akkunji

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Geeta Zutshi

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Bangkok, 1983

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 1983

    Silver: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

  • Hima Das

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Gold: World U20 Championships, Tampere, 2023

  • Jennitha Anto Kanickai

    Chess
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Gold: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Jyoti Kullu

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • K.M.Beenamol

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Silver: Asian Summer Games, Busan, 2007

  • Kavita Devi

    Kabaddi
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Kutty Saramma

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Beijing, 1995

    Bronze: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

    Silver: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

  • Manika Batra

    Table Tennis
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Manjudha Soy

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Archery World Cup, Santo Domingo, 2014

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Silver: Archery World Cup, Antalya, 2018

    Silver: Archery World Cup, Porec, 2011

  • Mehuli Ghosh

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: Shooting World Cup, Guadalajara, 2023

    Silver: Summer Youth Games, Buenos Aires, 2023

    Silver: WORLD SHOOTING CHAMPIONSHIP ISSF, Changwon, 2023

  • Muskan Kirar

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: Archery World Cup, Antalya, 2023

    Silver: Archery World Cup, Berlin, 2023

    Bronze: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, s-Hertogenbosch, 2024

  • Neelam Sethi laxmi

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Parul Parmar

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Paralympic/Asian Para Games, Incheon, 2019

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Incheon, 2019

    Gold: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Shiny Wilson

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Seoul, 1991

    Silver: Asian Summer Games, Seoul, 1991

    Bronze: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

    Silver: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

  • Soma Dutta

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Seoul, 1991

    Bronze: Asian Summer Games, Beijing, 1995

    Bronze: Shooting World Cup, Seoul, 1991

    Silver: Shooting World Cup, Seoul, 1991

  • Suma Shirur

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Sunita Rani

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Bronze: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

  • Amandeep Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Angel Mary Joseph

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 1983

    Bronze: Asian Championships, Tokyo, 1984

  • Aruna Mishra

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: World Boxing Championship, New Delhi, 2011

    Gold: Asian Championships, Hisar, 2008

    Silver: Asian Championships, Kaohsiung, 2010

  • Avneet Kaur Sidhu

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

  • Bobby Aloysius

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Silver: Asian Championships, Colombo, 2007

    Silver: Afro-Asian Championships, Hyderabad, 2008

  • Chanu Saikhom Mirabai

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Gold: World Championships, Anaheim , 2022

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

  • Chitra Soman

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Christine Brown

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Manila , 1959

    Gold: Asian Summer Games, Manila , 1959

    Bronze: Asian Summer Games, Tokyo, 1963

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: World Youth Archery Championship, Legnica, 2016

  • Geetika Jakhar

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

  • Helen Mary

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Jhano Hansdah

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Archery World Cup, Santo Domingo, 2014

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Silver: Archery World Cup, Porec, 2011

  • Jyotirmoyee Sikdar

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

  • Kanwal Singh

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Bronze: Commonwealth Games, Edmonton, 1983

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Podolsk, 2007

  • Karnam Malleswari

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Hiroshima, 1999

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Bronze: Summer Olympics, Sydney, 2005

  • Krishna Poonia

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Laishram Monika Devi

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Bronze: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Silver: Shooting World Cup, Granada, 2018

  • Lajja Goswami

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Bronze: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Silver: Shooting World Cup, Granada, 2018

  • Laxmirani Majhi

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Archery World Cup, Wroclaw, 2019

    Silver: Archery World Cup, Shanghai, 2021

    Silver: WORLD ARCHERY CHAMPIONSHIP, Copenhagen, 2020

  • M.D.Valsamma

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Silver: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Gold: Asian Summer Games, Seoul, 1991

  • Mamta Kharab

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Mary D'Souza

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, New Delhi, 1956

    Silver: Asian Summer Games, New Delhi, 1956

    Gold: Asian Summer Games, Manila , 1959

  • Navjot Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Bronze: Women's FIH Junior Hockey World Cup, Germany, 2018

  • Neelam Jaswant Singh

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Pooja Dhanda

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Summer Youth Games, Singapore, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Bronze: World WrestlingChampionship, Budapest, 2023

  • Poulomi Ghatak

    Table Tennis
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Prasmita Mangaraj

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Pratima Kumari

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Purvasha Sudhir Shende

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2019

    Silver: Archery World Cup, Wroclaw, 2019

  • Rani Rampal

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2019

    Bronze: Women's FIH Junior Hockey World Cup, Germany, 2018

  • Rose Kutty

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Beijing, 1995

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

  • Saba Anjum

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Sanamacha Chanu

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2008

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2009

  • Seema Antil

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Bronze: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Seema Punia

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

  • Shailaja Pujari

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2008

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2009

  • Shreyasi Singh

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Shweta Chaudhary

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Soma Biswas

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Silver: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

  • Sonia Rai

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Bronze: Shooting World Cup, Resende, 2011

  • Stephie D'Souza

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Manila , 1959

    Bronze: Asian Summer Games, Tokyo, 1963

    Silver: Asian Summer Games, Tokyo, 1963

  • Sunaina Sunaina

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Bronze: Commonwealth Games, Manchester, 2008

    Bronze: Commonwealth Games, Manchester, 2009

  • Surinder Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Venkata Pusarla

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

    Silver: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Ami Ghia

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Bronze: Commonwealth Games, Edmonton, 1983

  • Anaka Alankamony

    Squash
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Silver: Asian Summer Games, Incheon, 2019

  • Anuja Jung

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Aparajitha Balamurukan

    Squash
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Incheon, 2019

  • Asunta Lakra

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Ayonika Paul

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Bronze: Shooting World Cup, Maribor, 2019

  • Barbara Webster

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, New Delhi, 1956

  • Chhotu Loura

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: World Boxing Championship, New Delhi, 2011

    Bronze: World Boxing Championship, Ningbo City, 2013

  • Deep Grace Ekka

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Deepika Thakur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Devanshi Satija

    Para Aquatics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Dipa Karmakar

    Gymnastics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

  • Divya Dhayal

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2022

    Silver: Archery World Cup, Antalya, 2023

  • Divya Kakran

    Wrestling
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Bronze: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Elizabeth Davenport

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Tokyo, 1963

    Bronze: Asian Summer Games, Jakarta, 1967

  • Gagandeep Kaur

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Archery World Cup, Ogden, 2016

    Bronze: Archery World Cup, Shanghai, 2018

  • Humpy Koneru

    Chess
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Doha, 2011

  • J.J.Shobha

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Busan, 2007

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

  • Jayanti Behra

    Para Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Jincy Phillip

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Gold: Asian Summer Games, Busan, 2007

  • Jyotsana Kumari

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Podolsk, 2007

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Podolsk, 2010

  • Kanishri Raju

    Chess
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Kanti Baa

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Karamjyoti

    Para Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Incheon, 2019

  • Kavita Devi Chahal

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Bridgetown, 2015

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Qinhuangdao, 2017

  • Kavita Devi Raut

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

  • Laishram Sarita Devi

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Podolsk, 2010

  • Lalremsiami

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Silver: Summer Youth Games, Buenos Aires, 2023

  • Lilima Minz

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Lily Chanu Paonam

    Archery
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Archery World Cup, Shanghai, 2018

    Bronze: Archery World Cup, Antalya, 2019

  • Lovlina Borgohain

    Boxing
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, New Delhi, 2023

    Bronze: WORLD BOXING CHAMPIONSHIPS, Ulan-Ude, 2024

  • Madhurika Suhas Patkar

    Table Tennis
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Delhi, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Mamatha Poojary

    Kabaddi
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

  • Mandeep Kaur

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Gold: Commonwealth Games, Delhi, 2015

  • Manjinder Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Marita Tirkey

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

  • Megha Chakrobarty

    Chess
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Monika Malik

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Mrunali Prakash Pande

    Chess
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • N. Sikki Reddy

    Badminton
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Namita Toppo

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Navneet Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

    Bronze: Women's FIH Junior Hockey World Cup, Germany, 2018

  • O.P. Jaisha

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

  • Padmini Thomas

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Silver: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

  • Pinki Pramanik

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Poonam Rani

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Bronze: Women's FIH Junior Hockey World Cup, Germany, 2018

  • Preeja Sreedharan

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

    Silver: Asian Summer Games, Guangzhou, 2015

  • Prem Maya Sonir

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Bronze: Asian Summer Games, Seoul, 1987

  • Priyanka

    Kabaddi
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, Incheon, 2019

    Silver: Asian Summer Games, Jakarta, 2023

  • Punam Yadav

    Weightlifting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Commonwealth Games, Glasgow, 2019

    Gold: Commonwealth Games, Gold Coast, 2023

  • Radha Venkatesh

    Para Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

    Silver: Paralympic/Asian Para Games, Jakarta, 2023

  • Raj Kumari

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Commonwealth Games, Manchester, 2007

    Silver: Commonwealth Games, Manchester, 2007

  • Rajbir Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Bronze: Asian Summer Games, Seoul, 1987

  • Rajwinder Kaur

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Silver: Commonwealth Games, Melbourne, 2011

  • Razia Zaidi

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Bronze: Asian Summer Games, Seoul, 1991

  • Ritu Rani

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Bronze: Asian Summer Games, Doha, 2011

    Bronze: Asian Summer Games, Incheon, 2019

  • Roopa Unikrishnan

    Shooting
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Commonwealth Games, Victoria, 1999

    Gold: Commonwealth Games, Kuala Lumpur, 2003

  • Roshan Mistry

    Athletics
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

    Silver: Asian Summer Games, Bangkok, 2003

  • S.Omana Kumari

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం

    Gold: Asian Summer Games, New Delhi, 1987

    Bronze: Asian Summer Games, Seoul, 1991

  • Sanggai Maimom

    Hockey
    స్వర్ణం
    రజతం
    కాంస్యం