Coronavirus: Ìwádìí ń lọ láti fi ẹ̀jẹ̀ àwọn tó ti jajabọ lọ́wọ́ Coronavirus ṣe ìwòsàn fáwọn alárùn míràn

Ìjọba ilẹ̀ United Kingdom (UK) tí ń palẹ mọ láti lo ẹ̀jẹ̀ àwọn èèyàn ti orí kò yọ lọ́wọ́ àrùn Coronavirus fi ṣe ìwòsàn fún àwọn èèyàn ti àrùn náà ń bá fínra lọ́wọ́ lọ́wọ́.
Èyí sì lo mu kí ajọ eleto ìlera lórílẹ̀-èdè naa maa rọ àwọn èèyàn kan tó ti jajabọ lọ́wọ́ àrùn Coronavirus láti wá fi ẹ̀jẹ̀ wọn silẹ, kí wọn le e dan ẹ̀jẹ̀ náà wò.
Bẹẹ bá sì gbàgbé, irufẹ ìgbésẹ yìí náà tí ń lọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, tí gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, onímọ̀ ẹ̀rọ Seyi Makinde sì kéde laipẹ yìí pé, òun ti setan láti fi ẹ̀jẹ̀ òun silẹ fún ìwádìí to yẹ.
- Kí lo mọ̀ nípa fẹntilétọ̀, ohun èlò aṣèrànwọ́ èémí
- Kí làwọn ìdàmú tí Coronavirus n mú bá àgọ́ ara?
- Ǹjẹ́ ewé dongoyaro lè wo aàrùn coronavirus?
- Coronavirus Vaccine: Ṣé abẹrẹ àjẹsára ti wà fún àrùn COVID-19?
- Ǹjẹ́ àrùn Coronavirus leè wà lára èèyàn títí lái?
- Ewu ń bẹ! Coronavirus lè tara òkú Abba Kyari ran àwọn tó péjú síbi ìsìnkú rẹ̀- Ààrẹ ẹgbẹ́ dókítà ní Nàìjíríà
- Ìyàwó mi ṣẹ̀ṣẹ̀ bímọ tuntun, kò si oúnjẹ fún wa torí ìgbélé Coronavirus- Yakubu
Irufẹ iwadii yii wa láti fi ṣe itọju àwọn èèyàn tó ń ṣe àìsàn Coronavirus lọ́wọ́ lọ́wọ́.Ìrètí àwọn onímọ̀ ìlera lórí igbesẹ yìí ni pé, àwọn èròjà tó ń gbógun ti àìsàn nínú agọ ara àwọn èèyàn tórí tí kò yọ lọ́wọ́ àrùn Covid-19 yóò seranwọ láti pá kòkòrò àrùn náà rún lára àwọn èèyàn miran.
Coronavirus update: Akọrin tàkasúfé, Tommy Kuti tó ń forin ṣèkìlọ̀ COVID-19 lágbáyé
Kò tán síbẹ̀, orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà náà tí ń gbé irufẹ ìgbésẹ yìí, tó sì ti ń ṣe ayẹwo ẹ̀jẹ̀ àwọn alárùn Coronavirus làwọn ilé ìwòsàn to to ẹẹdẹgbẹjọ.
Tí èèyàn bá ní àrùn Covid-19, ajẹsara to wá lára wọn yóò pèsè àwọn èròjà tó ń gbógun ti àrùn, tí yóò sì kọjú oro sì kòkòrò àrùn Coronavirus.
Láti ìgbà degba sì ni àwọn ọlọ́pàá ara yìí máa ń dàgbà, tí wọn yóò sì farahàn nínú èròjà Plasma, tíì ṣe ẹ̀jẹ̀ tó ń ṣàn nínú agọ ara
Àjọ eleto ìlera tí wá ń tọ àwọn èèyàn tó jajabọ lọ́wọ́ àrùn Coronavirus lọ, láti mọ bóyá èròjà Plasma tó wà nínú ẹ̀jẹ̀ wọn ṣe é fún àwọn aláìsàn miran tó lugbadi àrùn Covid-19.
Irọ́ ńlá ni pé ewé dongoyaro le wo ààrùn coronovirus
Atẹjade kan tí àjọ eleto ìlera náà fisita ni "ẹ̀jẹ̀ náà ni àwọn yóò lo ni ìbẹ̀rẹ̀ láti dán-án wo, bóyá yóò lè wo àrùn Covid-19 san".
"Tí wọ́n bá fọwọ́ sì tàn, ìwádìí ẹ̀jẹ̀ náà yóò ṣèwádìí bóyá gbigba ẹ̀jẹ̀ ọhun yóò mú agbega bá ìyára kánkán àwọn aláìsàn náà, láti rí ìwòsàn àti ìwàláàyè wọn".