Somolu Printing Press: Ṣhómólú l‘Eko: Ibùdó ìwé títẹ̀ àkọ́kọ́ ní W.Afrika

Somolu Printing Press: Ṣhómólú l‘Eko: Ibùdó ìwé títẹ̀ àkọ́kọ́ ní W.Afrika

BBC Yorùbá dé àdúgbò Sómólú ní ìlú Èkó, níbi tí ọ̀pọ̀ ilé ìtẹ̀wé pọ̀ sí jùlọ ní ẹkùn ìwọ̀ òòrùn Afrika.

A gbọ́ pé ìwé títẹ̀ ní Sómólú dára ju èyí tí wọn tẹ̀ ní ilẹ̀ òkèèrè bíi orílẹ̀-èdè China lọ.

Sùgbọ̀n àwọn òǹtẹ̀wé ní Sómólú ti ń pariwo pé bí ìjọba se ń gbé isẹ́ ìwé títẹ̀ lọ sí China ń pa àwọn lára.

Àwọn iròyin tì ẹ leè ní ìfẹ̀ síí: