Church of Satan: ọ̀rọ̀ Femi Fani-kayode fàbínú àwọn ọmọ ìjọ yọ

aworan Image copyright Church of Satan archive
Àkọlé àwòrán Awọn ọmọ ìjọ sàtánì ń bínú sí Nàìjíríà

'Satani wa kọ́ ló ń yọ Nàìjíríà lẹ́nu o'.

Awọn ọmọ ìjọ Sàtánì tí bẹ̀rẹ̀ sí ni bínu sí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lóri ọ̀rọ̀ kan ti Femi Fani-Kayode sọ tó si ń dà èbi ru Sàtánì nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀, láwọn ọmọ ìjọ̀ Sàtánì bá fárígá.

Àwọn iròyin tì ẹ leè ní ìfẹ̀ síí:

Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
Media captionỌdún 1940 ni wọ́n ti ń sin ọ̀ọ̀nì ilé Delesolu ní Ìbàdàn

Wọn ni gbgobo ọ̀rọ̀ tó bá tó ba ti jọ mọ́ ǹkan ti kò dára ní wọn máa ń da ẹ̀bi rẹ̀ ru Sàtánì; bẹẹ Satani ti àwọn n sìn kìí ṣe buruku.

Mínísítà, fún ètò ìrìnnà orí afẹ́fẹ́ tẹ́lẹ̀ ri, Femi Fani-Kayode, ló fa ìbínú wọn yọ nígbà tó ń bú adelé ààrẹ ọjọgbọn Yemi Osinbajo pé ọmọ iṣẹ́ Sàtánì ni.

Image copyright Church of Satan archive
Àkọlé àwòrán Awọn ọmọ ìjọ sàtánì ń bínú sí Nàìjíríà

Femi Fani-Kayode tó jẹ́ ọmọ ẹgbẹ alátakò People's Democratic Party (PDP), sọ pé Ọ̀jọ̀gbọ́n Osínbajo ò yẹ lẹ́ni to lè bẹnu àtẹ́ lu àwọn olùṣọ́ àgùntàn tó hùwà àjẹbánu ni orílẹ̀-èdè yìí nítorí òun gan-an tí dalẹ̀ àwọn àwọn ọmọlẹ́yìn Kírístì

Ọ̀rọ̀ ti Fani Kayode so lórí òpó twitter rẹ̀ tó fa ìbínú tí ìjọ Sàtáni tó ti bẹ̀rẹ̀ láti ọdún 1966 nìyìí:

Ó sọ̀rọ̀ náà nígbà tó ń fèsì sí ọ̀rọ̀ ti Osinbajo sọ láti tako àwọn olùsọ àgùntan tí wọn ni àwọn tako ìgbógun ti ìwà àjẹbanu ti ìjọba àpapọ̀ ń jà àti pé àwọn kìí wàásù lòdì síi.

Ohun tó tún dá kún ìsòro yìí pàápàá ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ni pé wọn ti dá ààrẹ Buhari lóhùn nígbà kan ri lórí àtẹ̀jíṣẹ́ twitter rẹ lẹ́yìn tó dárukọ Sàtánì.

Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
Media captionSMS alert: Wo ọ̀nà láti dẹ́kun jìbìtì lórí àṣùwọ̀n báǹkì rẹ