Ọrọ̀ wo ni ẹ̀yin kò lè fi àmì sí ni Yorùbá?
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ

'Ìyá Alágbo' di ìbéèrè ńlá lọ́dọ̀ àwọn ènìyàn

Ìpèkupè ni èèyàn máa ń pe ọ̀rọ̀ Yorùbá tí kò bá ní àmì

Ó ṣeéṣe láti máa fi òjò pe òjó, ìgbà pe igbá, ọ̀bẹ pe ọbẹ̀, owó pe òwò, ọwọ́ pe ọwọ̀ àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

'Ìyá Alágbo' (ìyá tó ń ta àgbo) ni ìbéèrè ńlá lóri abala ṣé o gbọ́ Yorùbá tòní. Àwón kan gbàá, àwọn míràn ṣìí. Ìdáhùn rẹ̀ ni: do-mi (ìyá) re-mi-re (alágbo).

BBC Yorùbá fi ń kọnílẹ́kọ̀ọ́ pẹ̀lú àwàdà ni.

Aṣà Yorùbá kò gbọdọ̀ kú; bẹ́ẹ̀ ni èdè Yorùbá kò gbọdọ̀ parun ni ìran yìí. Iṣẹ́ di ọwọ́ ìwọ àti èmi.

Àwọn iròyin tì ẹ leè ní ìfẹ̀ síí:

Àṣà Yorùbá bíi ìbọ̀wọ̀fágbà,ìkíni,ìwọṣọ àti àwọn míràn jẹ́ ọ̀nà ti ìran Yorùbá fi ń kọ́ ọmọ wọn ní ẹ̀kọ́ ọmọlúwàbí ni àwùjọ.