BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Orilẹede Sudan
Obìnrin kan rí ẹ̀wọ̀n oṣù mẹ́fà fẹ́sùn wí pé ó fẹnukonu pẹ̀lú ọkùnrin
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
Èèyàn 150 kú láàrin ọjọ́ méjì torí ìjà láàrin Hausa àtawọn ẹ̀yà míì
17 Ọ̀wàrà 2022
Ka nípa ohun tó fa ìjà tí àwọn ẹyà Hausa fí n béèrè ilẹ̀ bàbá wọn lọ́wọ́ ìjọba Sudan
23 Agẹmo 2022
Ènìyàn mẹ́sàn án ti kú ní ìfẹ̀họ́núhàn tako ìjọba ológun
1 Agẹmo 2022
Àjọ AU fajúro lórí ọwọ́jà ìdìtẹ̀ gbàjọba tó ń wáyé nílẹ̀ Afrika
7 Èrèlè 2022
Wo ọ̀nà tí obìnrin tó ti ní ìbálòpọ̀ tẹ́lẹ̀, ṣe le sọ ara rẹ̀ di ‘Virgin' lẹ́ẹ̀kejì
20 Ọ̀pẹ̀̀ 2019
"Àwa ológun fipá gbàjọba ní Sudan láti dènà ogun abẹ́lé ni"
28 Ọ̀wàrà 2021
Olórí ìgbìmọ̀ aláṣẹ́ tó ga jù ní Sudan, Ọ̀gágun Burhan ti kéde ìlú ò fararọ
25 Ọ̀wàrà 2021
Ète ìdìtẹ̀ gbàjọba forí sánpọ́n ní Sudan
21 Owewe 2021
Ìjọba orílẹ̀-èdè Oman fòfin de Nàìjíríà àti orílẹ̀-èdè Mẹ́sàn míràn lati má wọ ìlú wọn
23 Èrèlè 2021
Ó lé ní ọgọ́rin èèyàn tó kú nínú ìjà ẹlẹ́yàmẹ́yà tó wáyé ní Dafur- Aláṣẹ Sudan
18 Sẹ́rẹ́ 2021
Ìjọba Amẹrika yọ orúkọ Sudan kúrò nínú ìwé orílẹ̀-èdè tó ń ṣagbátẹrù ẹgbẹ́ agbésùnmọ̀mí
14 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Sudan tí bẹ̀rẹ̀ ìjìròrò lórí bí US yóò ṣe yọ òrúkọ̀ wọn kúrò nínù ikọ̀ agbẹ́sùnmọ̀mí àgbáyé
21 Owewe 2020
Wo bí odò Nile tó gùn jù l'Áfíríkà, ṣe ń fójúu ilẹ̀ Egypt, Ethiopia àti Sudan han màbo
15 Agẹmo 2020
Sudan bẹ Ààrẹ Trump pé kó yọ ọ́ kúrò nínú àwọn orílẹ́-èdè agbésùnmọ̀mí
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2019
Ẹ wo àwọn ààrẹ tí ikọ̀ ọmọ ogun ti gba ìjọba lọ̀wọ̀ wọn
11 Bélú 2019