BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Yobe
Ọmọ ọdún mẹ́rìndínlógún dèrò àtìmọ́lé lẹ́yìn tó bú gómìnà ìpínlẹ̀ Yobe lórí ayélujára
20 Ọ̀pẹ̀̀ 2022
Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ṣàfihàn ọmọ ológun méjì tó lọ́wọ́ nínú ikú Ààfáà kàn nípínlé Yobe
24 Ògún 2022
Orí ìpìlẹ̀ àṣeyọrí Buhari ni máa mọ lé tí mo bá fi di Ààrẹ - Fayemi
14 Èbibi 2022
Ìjà bẹ́ sílẹ̀ láàrín ọmọ ìyá méjì ní Yobe, ni wọ́n bá gé ara wọn ní apá jábọ́.
10 Bélú 2021
Obìnrin mẹ́fà àti ọmọ wẹ́wẹ́ mẹsan sá ní àhámọ́ Boko Haram lẹ́yìn oṣù mẹ́fà
12 Ọ̀wàrà 2021
Ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin yan ẹ̀ní tó tí bẹ̀rẹ̀ iléẹ̀kọ́ kí wọ́n tó bíi sáyé gẹ̀gẹ̀ bí ọmọ ìgbìmọ̀ Àjọ EFCC
6 Ọ̀wàrà 2021
Wo iye ìgbà tí bàálù ìjagun ti já tó sì ṣekú pa àwọn ènìyàn ní Nàìjíríà
15 Owewe 2021
Ẹ gbà mí, Boko Haram ti gba ìjọba ìpínlẹ̀ Yobe mọ́ mi lọ́wọ́ - Gómìnà Buni
24 Ìgbé 2021
Boko Haram gboró, ó dáná ṣun ìbùdó ológun, iléẹ̀kọ́ àti ilé ìwòsàn
14 Ẹrẹ̀nà 2021
Andrew Haruna: So-bàtà tó di ọ̀jọ̀gbọ́n fásitì tó tún jẹ́ ọ̀gá àgbà pátá (V.C.)
22 Bélú 2019
3:49
Fídíò,
'Dẹ́rẹ́bà wa ọkọ̀ kọjá lórí "Poly Bag" lásán, kò mọ̀ pé àdó oloró ni! Ọkọ mi ló forí la ikú'
Duration, 3,49
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2020
Fífẹ́ ju ìyàwó kan lọ ló mú ìṣẹ́ àti ìfàsẹ́yìn ba àpá àríwá Nàìjíríà- Lamido Sanusi
25 Sẹ́rẹ́ 2020
Wọ́n ti ní kí Baálẹ̀ Yobe lọ rọọ́kún nílé torí ẹ̀sùn pé o fipá bá ọmọdé sùn
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2019